Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพอะไรบ้างครับ

ผมกำลังหาประกันสุขภาพที่เอาไว้ดูแลผมตอนที่เจ็บป่วยในอนาคต และสนใจเกี่ยวกับบริการแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออ่านดูเกี่ยวกับเงื่อนไขแล้วก็ยังไม่เข้าใจเต็มที่ เกี่ยวกับการคุ้มครองในส่วนของสุขภาพ เพราะยิ่งนานก็ยิ่งงง ผมเลยอยากรู้ครับว่าให้การคุ้มครองในส่วนของเรื่องสุขภาพนั้นมีอะไรบ้าง อยากให้มีการแยกให้ชัดเจนกว่านี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NoppadoL❕❗

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพหลายอย่างนะ คุณจะจำได้หมดเหรอครับ คุ้มครองโรคมะเร็ง การรักษาแบบผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก การผ่าตัด กายภาพบำบัดและแพทย์ทางเลือก แต่ไม่คุ้มครองการตรวจสุขภาพนะครับ ยังมีอีกหลายรายการผมบอกได้ไม่หมดหรอก คุณติดต่อตัวแทนแล้วขอแบบประกันมาดูเลยครับ

2020.11.24 15:5

Loni

จะตอบแทนให้นะครับ กินข้าวไม่อร่อยลิ้นกร่อยไม่ทำงานอาหารไม่ย่อย ตับอ่อน ทำงานช้า ไตเสื่อมสมองเสื่อมความจำสั้นไมเกรน ปวดเอวปวดสะโพกปวดข้อต่อปวดข้อเท้าปวดหัว ปวดเล็บอกหักดังเป๊าะ อันเนี้ย ประกันจะจ่ายไหมไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ ผมน่ะทำไว้แล้ว ถึงจะมีโรคอะไรพวกนี้นะก็ไม่กลัวแล้วล่ะครับ ของผมน่ะจำได้ครั้งก่อนขาหักนิดหน่อยเองแค่ลาวน่ะประกันจ่ายให้ตั้งหลายวันไม่ต้องทำงานสบายเป็นเดือนเลยดีมากๆนะมีประกันไว้ จะทำให้คุณสบายขึ้นจริงๆนะ

2020.12.21 16:15

Meawkaa

ประกันตัวนี้เป็นแบบครอบคลุมนะคะเขาไม่ได้แยกว่าคุณจะป่วยเกี่ยวกับโรคอะไรบ้าง เขาคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลทั้งในประเทศและนอกประเทศ แผนที่คุณสนใจอยู่ก็มีความคุ้มครองของผู้ป่วยนอกด้วยนะคะ ประมาณ 2 แสนบาท แล้วก็คุ้มครองโรคร้ายแรงอีกเป็นระยะเรื้อรังด้วย แนะนำให้คุณสมัครไว้ก็ดีนะคะเพราะว่าความคุ้มครองมันเยอะดีค่ะ

2021.01.18 10:1

วงษ์พิทักษ์

ประกันสุขภาพแผนนี้เขาคุ้มครองเรื่องการรักษากรณ๊เป็นคนไข้ในแล้วก็รักษาแบบไม่นอนข้ามคืนครับ ผมชอบตรงที่รักษาแบบไม่ข้ามคืนครับ บางครั้งเพียงแค่เรานอนดูอาการเท่านั้นเองซึ่งปกติแล้วประกันส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีการคุ้มครองส่วนนี้ครับ แต่อย่าลืมนะครับ ยิ่งคุ้มครองดีๆแบบนี้ เบี้ยประกันก็อาจจะสูงเอาเรื่องเลยนะครับ เชคตัวเองก่อนนะครับว่าพร้อมแค่ไหน

2021.03.24 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี