Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ผมมีเพื่อนที่กำลังประสบกับปัญหานี้ครับ ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขนาดที่ทำให้ขาขาดไปข้างหนึ่ง สามารถที่จะได้รับวงเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในกรณีรักษาพยาบาล ในส่วนของแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ ขอดูเหมือนว่ามีการทำประกันภัยเอาไว้แล้ว แต่ยังไม่รู้วิธีที่จะทำการเคลมประกันเพื่อขอได้รับสิทธิประโยชน์ในเรื่องนี้เลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

NoppadoL❕❗

เสียใจด้วยครับที่เพื่อนของคุณต้องสูญเสียขา จากที่ผมเคยดูมาแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองกรณีที่ผู้เอาประกันภัยทุพพลภาพภาวร รวมถึงการสูญเสียขาด้วยครับ รีบติดต่อกับตัวแทนที่เพื่อนคุณทำประกันภัยด้วยเลยครับ จะได้รีบจัดการเรื่องเอกสารเพื่อจะได้รับเงินชดเชยให้เรียบร้อย ขอให้เพื่อนคุณฟื้นตัวเร็วๆนะครับ

2020.11.24 15:11

Loni

เพื่อนคุณน่าจะดีใจมากๆมีเพื่อนดีขนาดนี้นะอันนี้เป็นดีมากเนาะทีนะเพื่อนแล้วก็เป็นห่วงเพื่อนมากขนาดนี้เพื่อนทำประกันไว้ใช่ไหมครับยิ่งเป็นประกันแผน autocratic เป็นหน้าประกันภัยที่ให้ความคุ้มครอง ครอบคลุมคุณจะได้รับเงินชดเชยแน่นอนนะอย่างที่ความคิดเห็นก่อนหน้าบอกรีบติดต่อตัวแทนประกันภัยนะคุณจะได้รับประกันที่พอดีและช่วยให้คุณใช้ชีวิตต่อได้จริงๆนะสู้ๆ

2020.12.21 16:15

manzaa300

ประกันตัวนี้ค่อนข้างดีจะให้ความคุ้มครองที่ครอบคลุมเยอะครับ แต่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะว่าเพื่อนคุณทำสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับอุบัติเหตุหรือเปล่า เพราะว่าตามปกติแล้วสัญญาหลักเนี้ยจะเป็นการคุ้มครองแบบสุขภาพ แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุเพิ่มเติมต้องทำสัญญาเพิ่มเติมครับ ถ้าเพื่อนคุณสมัครสัญญาเพิ่มเติมก็น่าจะเคลมได้

2021.01.18 10:7

นิมิตรัตน์

การประกันตัวนี้แบ่งเรื่องอุบัติเหตุออกมาเป็นอีกการคุ้มครองที่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องของสุขภาพ ส่วนเรื่องการคุ้มครองส่วนที่อวัยวะขายหรือว่าเสียหาย ประกันสุขภาพนี้คุ้มครองจ่ายให้ที่ 1แสนบาทหีือ1ล้านขึ้นกับช่วงอายุ ครับ ซึ่งส่วนตัวของผมแล้ว คิดว่าซื้อประกันอุบัติเหตุน่าจะดีกว่าครับ แล้วเรื่องการเคลมแจ้งกับตัวแทนประกันที่เราซื้อได้เลยครับ

2021.03.25 15:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี