Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ผมสังเกตเกี่ยวกับเงื่อนไขในกรณีที่ได้รับอุบัติเหตุและเสียชีวิต สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ผู้ที่รับการคุ้มครองอายุ 0 ถึง 17 ปี ได้รับวงเงินชดเชย 1 แสนบาท แต่สำหรับผู้ที่อายุ 18 ปีขึ้นไปกลับได้รับวงเงินชดเชยถึง 1 ล้านบาท ทำไมถึงเป็นแบบนั้นล่ะครับ ไม่ใช่ว่าจะได้รับวงเงินชดเชยหากเสียชีวิตเท่ากันเหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ท้าทาย`(*>﹏<*)′

ผมเองก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุของผู้เอาประกันภัยแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัยที่มีอายุน้อยก็ได้รับผลประโยชน์น้อย ผู้เอาประกันภัยที่มีอายุมากก็ได้รับผลประโยชน์มาก ผมก็เลยคิดไปว่า เขาเพิ่มวงเงินให้กับผู้เอาประกัยภัยที่มีอายุมากกว่า(ตามที่กำหนด) เพราะจ่ายค่าเบี้ยประกันมานานกว่าหรือเปล่า

2020.11.24 15:21

Manyyy

ผมว่ามันเกี่ยวที่ช่วงอายุด้วยนะตอนที่เป็นวัยรุ่นใช่ไหมอายุน้อยๆทำอะไรไม่ค่อยคิดถึงชีวิตตัวเองหรอกอาจจะต้องใช้เงินประกันมากกว่าอยู่ที่เป็นผู้ใหญ่นะคิดดูเด็กเดี๋ยวนี้ขี่รถเร็ว เล่นผาดโผน ไปไหนก็ไม่ค่อยระวังตัวตายเอาง่ายๆเลยใช่ไหมล่ะอุบัติเหตุเกิดบ่อยส่วนใหญ่ที่ใดตายกันเพราะรถชนก็เด็กเด็กนี่แหละประกันเลยไม่อยากส่งเสริมให้เด็กตายมั้งก็เลยทำเงินน้อยๆให้ความเห็นส่วนตัวนะแต่ที่จริงเป็นยังไงก็ไม่รู้หรอกแต่ผมอยากเตือนไว้นะเด็กๆชอบสิ่งที่มันไม่ดีต่อสุขภาพเลย

2020.12.22 7:55

S**

ผมว่ามันไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุนะครับมันขึ้นอยู่กับว่าเราจะเลือกซื้อตัวไหน เพราะว่าที่คุณบอกว่าอายุ 17กับ18 ทำไมถึงได้ความคุ้มครองไม่เท่ากัน ที่คุณดูตารางมันเป็นสัญญาเพิ่มเติมนะครับมันไม่ใช่สัญญาหลัก ซึ่งตรงนี้เราสามารถเลือกได้ว่าเราอยากจะได้ความคุ้มครองแบบไหน ไม่รู้เหมือนกันนะครับอันนี้เป็นความเข้าใจส่วนตัวของผม อาจจะผิดก็ได้.....

2021.01.18 10:20

นิมิตรัตน์

กรณีแบบนี้เราต้องกลับไปดูที่เบี้ยประกันที่เขาเรียกเก็บนะครับ ว่าสำหรับคนที่อายุ 0-17 ปี เบี้ยประกันเขาเรียกเก็บปีละเท่าไรครับ แล้วก็ดูความต่างของเบี้ยประกันคนที่อายุมากกว่านั้นครับ มันจำทำให้เราเห็นได้ชัดเจนมากขึ้นครับว่าประกันตัวนี้เขาจ่ายผลประโยชน์แบบนี้ครับ แล้วอีกอย่างคนอายุเยอะเขามีอะไรรับผิดชอบเยอะด้วยครับ

2021.03.25 15:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี