Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

แฟนผมใช้ประกันแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย เมื่ออุ้มท้องแล้วใกล้จะคลอด พยาบาลก็เร่งรัดให้มีการผ่าทำคลอด แต่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะมาก ถ้าข้อตามปกติก็ต้องรอเห็นแฟนเจ็บปวดมากก็ทนไม่ไหวนะครับ เลยอยากรู้ว่าในกรณีแบบนี้ ประกันภัยจะสามารถช่วยเหลือเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลหรือการทำคลอดไหมครับถ้าจำเป็นต้องเลือกใช้การผ่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ท้าทาย`(*>﹏<*)′

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองการตั้งครรภ์และการคลอดบุตรแบบปกติ ถ้าผ่าคลอดคงไม่คุ้มครองนะครับ แต่ผมสงสัยว่า ทำไมพยาบาลต้อเร่งรัดการผ่าคลอดด้วย หมอว่ายังไงอะครับ ต้องผ่าคลอดเลยเหรอ รอคลอดแบบปกตืไม่ได้? คุณต้องรีบจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายผ่าคลอดเองแล้วล่ะ อย่างไรก็ขอให้ปลอดภัยกันทุกคนนะครับ

2020.11.24 15:26

Manyy

คุณมีปัญหาเรื่องการตั้งครรภ์ นอกมดลูกหรือเปล่าคะ ถ้าเป็นแบบนั้นคุณอาจจะทรมานมากเลยใช่ไหมคะ ได้ยินว่าการให้ความคุ้มครองการตั้งครรภ์และคลอดบุตรจะได้รับการประกันและการคุ้มครองสูงด้วยแต่ถ้าคุณคลอดก่อนกำหนดหรือว่าคลอดแบบที่ไม่ผ่านเกณฑ์ธรรมชาติคุณอาจจะ ต้องรีบจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายนี้ด้วยนะคะฉันเป็นห่วงว่า ถ้าคุณเร่งผ่าคลอดหรือคลอดเร็วก่อนกำหนดคุณจะมีอาการที่เจ็บปวดมากหลังจากคลอดนะคะถ้าเป็นไปได้ก็ตามปกติดูแลเรื่องอาหารการกินให้ดีนะคะนอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอแค่นี้จะช่วยได้มากๆค่ะ

2020.12.22 7:55

Vitt.M

ตรงนี้ต้องดูนะครับว่าคุณได้สมัครสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องการคลอดบุตรด้วยไหม เพราะว่ามันมีสัญญาเพิ่มเติมหลายตัวครับเช่นสัญญาเพิ่มเติมในเรื่องอุบัติเหตุ แล้วก็สัญญาเพิ่มเติมในเรื่องสูติกรรม ต้องสมัครก่อนนะครับเขาถึงจะให้ความคุ้มครองได้ แต่ยังไงแล้วก็ต้องอ่านเงื่อนไขให้ดีเพราะว่ารู้สึกว่าถ้าสมัครทันทีไม่แน่ใจว่าเขาจะคุ้มครองเปล่านะ

2021.01.19 2:23

นิมิตรัตน์

ท้องแฟนคุณมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ทางโรงพยาบาลถึงได้เร่งให้ผ่าคลอดนะครับ ปกติแล้วก่อนที่จะคลอด แพทย์ต้องคุยก่อนนะครับว่าต้องการคลอดแบบธรรมชาติหรือว่าผ่าคลอดครับ แบบนี้มีน่าแปลกแล้วนะครับ แต่ไม่ต้องห่วงครับ เพราะประกันตัวนี้มีวงเงินคุ้มครองเรื่องการตั้งครรภ์ ถ้าจำไม่ผิด มีอยู่ที่ 68ล้านได้นะครับ ส่วนใหญ่คุ้มครองเรื่องครรภ์มีปัญหาครับ

2021.03.25 15:39

วงษ์ปรีชา

อันนี้ผมว่าได้อยู่แล้วครับ เพราะว่ามันอยู่ในกระบวนการคลอดบุตรครับ เอาว่าเคลมไปเลยครับ ถ้าไม่ได้เดียวทางประกันเขาก็แจ้งเรามาเองแหละครับ ไม่ต้องมาห่วงแล้วครับว่าจะเคลมได้หรือไม่ได้ เอาตัวแฟนกับลูกของคุณให้ปลอดภัยก่อนจะดีกว่านะครับ ขอให้ทุกอย่างปลอดภัยนะครับ ยินดีด้วยนะครับกับคุณพ่อหน้าใหม่ครับ มีความสุขมากๆนะครับ

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี