Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเด็กทารกออกมาเกิดพิการจะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้คือการคุ้มครองอะไรไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ในกรณีที่แฟนผมคลอดบุตรออกมาแล้วเกิดว่าพิการหรือมีความผิดปกติทางด้านอื่นๆ สามารถที่จะได้รับวงเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ในการประกันภัยไหมครับ เราสามารถที่จะได้รับผลตอบแทนอย่างไรบ้างในกรณีนี้ ถ้ามีการคุ้มครองเกิดขึ้น ผมอยากจะถามเพื่อเป็นการป้องกันเอาไว้จะได้รับผลประโยชน์ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ท้าทาย`(*>﹏<*)′

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลสำหรับทารกที่มีความผิดปกติ หรือพิการแต่กำเนิดด้วยครับ วงเงินคุ้มครองล้านกว่าบาท แต่เท่าไหร่ก็ไม่พอกับความผิดปกติของลูกเราหรอกครับ ก็ยังดีที่มีเงินมาช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ แต่ผมไม่รู้ว่าต้องเตรียมเอกสารหรือต้องเตรียมการอะไรบ้างนะครับ

2020.11.24 15:29

Manyy

ตอนนี้คลอดลูกออกมาแล้วหรือยังครับ ลูกเป็นยังไงบ้างแข็งแรงดีไหมครับหรือว่ายังไม่เกิด ได้กี่เดือนแล้วครับหรือว่ายังไม่ตั้งครรภ์หรือว่ายังไม่ได้ทำครับ อันนี้ไม่รู้ว่าถึงขั้นตอนไหน แต่น่าสังเกตว่าคุณอาจจะทำประกัน ก่อนที่มีลูกไหม ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าคุณทำประกันก่อนคุณมีลูกอาจจะช่วยได้ แต่ถ้าคุณทำประกันตอนที่ลูกของคุณคลอดออกมาแล้ว อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าคุณจะได้รับการคุ้มครองหรือเปล่าแต่รับรองได้ว่าเทคโนโลยีสมัยนี้สามารถช่วยให้ลูกคุณออกมาแข็งแรงได้ครับ

2020.12.22 7:56

♡Yukichan♡

จริงๆเค้ามีความคุ้มครองให้ในส่วนของสัญญาเพิ่มเติมจากสัญญาหลัก ต้องดูอ่ะค่ะว่าจขกทได้สมัครสัญญาเพิ่มเติมในเรื่องของสูติกรรมด้วยรึเปล่า ??? เรายกตัวอย่างในเคสของเรา เราสมัครประกันตัวนี้ตั้งแต่ก่อนแต่งงานเลยเพราะว่าวางแผนจะมีลูกทันที พอท้องแล้วก็ได้ใช้งานเลยค่ะเพราะในสัญญามีเงื่อนไขด้วยนะคะว่าจะไม่คุ้มครองถ้าไม่ถึง 120 วันหลังจากสมัคร

2021.01.19 2:29

พชร

คุณเป็นพ่อที่มีความกังวลมากนะคะ แล้วก็ไม่ได้ให้กำลังใจแฟนเลยนะคะ พูดมาได้ไง ว่าคลอดแล้วลูกพิการ คือคนเป็นพ่อไม่ร่าคิดแบบนี้นะคะ แล้วอีกอย่าง ได้ฝากครรภ์กับทางโรงพยาบาลไหมคะ เพราะว่าถ้าลูกมีความพิการทางโรงพยบาลก็ต้องแจ้งให้ทราบก่อนแล้วละคะไม่ใช่ให้เราไปนั้งลุ้นหรือซื้อหวยหลอกคะ ยังไงขอให้ลูกปลอดภัยนะคะ

2021.03.25 15:39

นภาพร

ถ้าคุณมีความคิดแบบนี้คุณเป็นแฟนที่โหดร้ายมากๆเลยนะคะ ไม่มีใครมาคิดเรื่องแบบนี้หลอกคะ นี้ถ้าคุณเป็นแฟนของเรานะคะ ต้องมีเรื่องกันแน่นอนคะ คนที่ท้องก็ต้องหารได้รับกำลังใจนะคะ พยายาม พูดคุยในเรื่องที่ดีๆ น่าจะดีกว่าเรื่องที่คุณกำลังกังวลนะคะ เราขอให้แฟนคุณกับลูกของคุณปลอดภัยนะคะ ส่วนคุณต้องปรับความคิดตัวเองให้เยอะๆคะ

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผนComprehensive ดูเหมือนราคาไม่ต่างกันมาก

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างอย่างไรกับแบบแผน standard อยากเปรียบเทียบครับ

แผนอัลตร้าแคร์ Select / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ทำไมการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุอายุน้อยกว่าได้รับผลประโยชน์น้อยกว่าครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าเกิดอุบัติเหตุจนถึงกับพิการจะได้รับการคุ้มครอง ในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

จะใช้ประกันภัยให้คุ้มค่าอย่างไรเพื่อได้รับผลตอบแทนสูงสุด แผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในกรณีการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรได้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Select เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี