Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นสิทธิประโยชน์มากค่ะสำหรับประกันแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้ได้รับวงเงินชดเชยในกรณีที่มีลูกและต้องการทำคลอดที่โรงพยาบาล อยากจะทราบว่ามีการช่วยเหลือในส่วนของค่าโรงพยาบาลในเรื่องอะไรบ้างคะ ในตอนที่เราทำคลอดกับคุณหมอ เป็นท้องแรกค่ะ เลยอยากรู้ว่าได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกปัด💤💤

ความคุ้มครองเกี่ยวกับการตั้งครรภ์ของแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัยมีหลายรายการครับ เช่น ความคุ้มครองการตั้งครรภ์และการคลอดบุตรแบบปกติ คุ้มครองภาวะแทรกซ้อนระหว่างการตั้งครรภ์และการคลอดบุตร ยังมีอีกนะคะ แต่ว่าแค่สองอย่างนี้คนเป็นพ่อเป็นแม่ก็รู้สึกสบายใจแล้วล่ะที่ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่าย

2020.11.24 16:19

Yunum

อย่างแรกเลยครับถ้าคุณเป็นผู้หญิงที่ต้องคลอดลูกแล้วอยู่ที่โรงพยาบาลถ้าคุณตั้งครรภ์แล้วคุณไม่ได้ทำงานคุณอาจจะเบิกค่าพยาบาลที่คุณหยุดงานที่คุณต้องใช้เพื่อดูแลรักษาลูกด้วย มากเบาใจได้เรื่องนี้ครับคือเมื่อคุณต้องการจะวางแผนครอบครัวขอให้คุณนึกถึงประกันสักตัวที่ดีๆเพื่อ support คุณในการวางแผนครอบครัวนะครับอย่างเช่นแผนที่คุณวางไว้เนาะอันนี้เป็นดีมากนะครับ มันจะช่วยคุณที่ให้คุณมีความมั่นใจในการคลอดบุตรมากขึ้นด้วย ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับเผื่อเขาอยากเห็นก้นคุณน่ะ

2020.12.22 7:57

Sakura🌸

มีอีกอย่างนึงเลยที่สำคัญมากๆในสภาวะเร่งรีบแบบนี้ คือเค้ามีรถพยบาลฉุกเฉินรับส่งให้ด้วยที่โรงพยาบาลค่ะ ดังนั้นไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนอยู่คนเดียว/สามีไม่ได้อยู่ด้วย/อยู่ที่ทำงาน/หรือดึกดื่นแล้ว....ก็ไม่ต้องกังวลใจไปนะคะว่าจะขับรถไปโรงพยาบาลยังงัย เพราะประกันตัวนี้ให้การดูแลสำหรับเรื่องนี้ด้วยค่ะ เลยสบายใจได้สำหรับคนท้องแก่ใกล้คลอด....

2021.01.19 2:53

กรทิพย์

เรื่องการคุ้มครอง น่าจะมีเรื่องของค่าห้องพักคะ กรณ๊นี้สามารถเบิกได้เต็มจำนวนเลยคะ แล้วก็ยังมีการคุ้มครองกรณีที่มีภาวะแทรกซ้อนระหว่างตั้งครรภ์ให้ด้วยคะ เราว่าถ้าซื้อเอาไว้ดีมากเลยคะ เพราะว่าเดียวนี้การคลอดบุตรเป็นเรื่องที่น่าต้องเอาใจใส่มากเลยคะ ถม ถ้าคลอดที่โรงพยบาลเอกชนค่าใช้จ่ายก็ค่อนข้างมากด้วยคะ

2021.03.25 15:39

วงศ์วิรุจน์

การคุ้มครองตัวนี้เหมาะกับคนที่กำลังตั้งครรณ์มากๆเลยคะ คุ้มครองเรื่องของค่าห้องพักของเด็กแรกเกิดด้วยนะคะ เราว่าการคุ้มครองส่วนนี้ดีคะ เพราะลูกของเราตอนที่คลอดก็ต้องได้รับการดูแลเป็นพิเศษ ถ้าได้ห้องที่มีการดูแลๆดีๆแบบนี้ แถมเราสามารถเคลมประกันได้ด้วย เป็นตัวเลือกที่ คนเป็นพ่อเป็นแม่สามารถเลือกการคุ้มครองนี้ได้เลยนะคะ ได้สองต่อเลยคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),All (การมีบุตร)

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

ประกันภัยใช้จ่ายในส่วนของค่ารถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัวในกรณีเจ็บท้องคลอดไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี