Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ผมเห็นว่ามีการคุ้มครองสำหรับคนที่ตั้งครรภ์ด้วย ค่าทำคลอดก็สามารถเบิกได้สำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อช่วยคุ้มครองให้กับภรรยา เลยอยากทราบว่าจะสามารถสมัครบริการได้จากที่ไหนครับ ผมยังไม่เห็นเลยครับว่าตัวแทนหรือสาขาที่ให้เลือกใช้บริการนั้นอยู่ที่ไหนในจังหวัดตรัง เลยอยากจะถามคนที่พอจะรู้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@DolDol>>

เจ้าของกระทู้อยู่จังหวัดตรังเหรอครับ แหม! ได้ยินชื่อจังหวัดนี้แล้วผมคิดถึงหมูย่างเมืองตรังมากเลยครับ มีโอกาสเมื่อไรจะไปกินอีก😁 นอกเรื่องไปละ ที่จังหวัดตรังไม่มีตัวแทนของเอ็ทน่าประกันภัยเลย? จะว่าไปแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive ของเขานี่น่าสนใจดีนะครับ คุณลองเข้าไปดูในเว็บไซต์ของเขาหรือยัง น่าจะมีคำแนะนำเรื่องการสมัครนะครับ

2020.11.24 16:38

Rom

สวัสดีค่ะจากเชียงรายค่ะ อยากไปเที่ยวตรังสักครั้งด้วยที่นั่นมีอะไรดีบ้างคะ เชียงรายมีอะไรดีมากมายค่ะ ออกรายการชิงร้อยชิงล้านออกจะบ่อย ลองมาเที่ยวเชียงรายดูนะคะช่วงนี้หลายคนกลัวเรื่องโควิชแต่ในหมู่บ้านไม่ค่อยมีเลยนะคะ ลองมาได้นะถ้าหายจากโรคระบาดแล้วคิดว่าสถานที่ท่องเที่ยวที่นี่ติดอันดับแรกๆของประเทศไทยเลย คุณจะได้รู้ว่า ความ สบายที่แท้จริงอยู่ที่ไหน ฝากด้วยนะคะ

2020.12.22 7:59

Jane&Jam

@DolDolท่าทางคุณจะเป็นสายกินใช่ไหม ได้ยินแค่ชื่อจังหวัดเเค่นี้จินตนาไปไกลเลย😂😂 ขอตอบจขกทนะคะว่าถ้าคุณสนใจแผนประกันอัลตร้าแคร์ คุณต้องสมัครแผนหลักก่อน ถึงจะสมัครแผนคุ้มครองสูติกรรม(พวกคุ้มครองคลอดบุตร) เสริมได้ ไม่งั้นจะไม่ได้ความคุ้มครองค่ะ....ถ้าสนใจลองโทรสอบถามทางcall centerดูนะคะว่าจะสมัครได้ที่ไหนยังงัย???

2021.01.19 4:5

วานิชากร

นี้เขาคุยกันเรื่องของประกัน ตอนนี้พากันออกไปเรื่องท่องเที่ยวกับเรื่องกินกันหมดแล้วครับ เข้ามาเข้ามเรื่องกันได้แล้วครับ ป่านนี้เขารอคำตอบอยู่นะครับ ว่าแต่ที่ตรัง มันมีเกาะหนึ่งนะครับ เห็นในรูปสวยมากเลยครับ เกาะยังเป็นธรรมชาติมากเลย จำได้ว่าน่าจะชื่อหลีเป๊ะ หรือว่าอะไรนี้แหละครับ อยากทราบครับว่าค่าใช้จ่ายแพงไหม

2021.03.25 15:38

ธรรมสังข์

ประกันชีวิตตัวนี้สามารถหาซื้อได้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าใน7/11 จะมีขายไหมนะครับ ส่วนใหญ่มีประกันชีวิตหลายเจ้าให้เราได้เลือกซื้อครับ แต่ถ้าจะให้ผมเดานะครับ ประกันตัวนี้ค่าเบี้ยประกันแพงนะครับ ไม่น่าจะให้เราซื้อใน7/11ได้นะ ทางที่ดีนะครับ หาออฟฟิตประกันของเขาดีกว่าครับ ปลอดภัยด้วยครับ ไม่ต้องกลัวโดนหลอกขายประกัน

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),All (การมีบุตร)

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

ประกันภัยใช้จ่ายในส่วนของค่ารถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัวในกรณีเจ็บท้องคลอดไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี