Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

สนใจทำประกันภัยสำหรับสุขภาพ อยากจะเลือกใช้แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย เพราะเห็นว่าราคาเบี้ยประกันอยู่สูงที่สุดเลย แต่อยากทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์หรือการคุ้มครอง ดีกว่าแบบแผนอื่นๆอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะเอามาเปรียบเทียบกับเบี้ยประกันว่ามีความคุ้มค่าจริงหรือเปล่า อยากจะเลือกประกันภัยที่ไม่แพงเกินไปแต่ได้รับการคุ้มครองที่ดีเหมือนกันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😆FangFang😆

ให้ความคุ้มครองสูงที่สุดในประกันแผนอัลตร้าแคร์ของเอ็ทน่าประกันภัยแล้วล่ะค่ะ แผน Elite เนี่ย วงเงินคุ้มครอวโดยรวม 200 ล้านบาทค่ะ ในรายละเอียดของความคุ้มครองในเรื่องต่างๆก็ได้วงเงินสูงกว่าแผนอื่นมาก ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันต้องไปเช็คอีกทีนะคะ ถ้าคุณรู้สึกว่าแผน Elite จ่ายค่าเบี้ยสูงไป เลือกแผน Comprehensive ก็ได้ค่ะ

2020.11.25 9:36

นาว

ก็เท่าที่ผมรู้มานะครับ จากประกันภัยส่วนใหญ่แล้ว ถ้าค่าเบี้ยประกันยิ่งสูง ความคุ้มครองที่จะได้ก็ยิ่งดีครับ ค่าเบี้ยประกันยิ่งแพงก็ยิ่งครอบคลุม ยิ่งคุ้มครองเยอะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่ภัยที่เราเจอด้วยนะครับ คือถ้าเราเจอเหตุการณ์ที่ไม่ได้อยู่ในความคุ้มครองของประกันภัยที่เราซื้อด้วย ถ้ามันตรงก็ได้เงิน แต่ถ้าไม่ตรงเราก็จ่ายครับ

2020.12.22 8:42

ปรีดี

คุ้มหรือไม่คุ้มขึ้นอยู่กับว่าแผนนั้นคอบโจทย์การใช้งานของคุณรึเปล่า....ไม่เกี่ยวกับว่าคุณจ่ายเบี้ยแพงแค่ไหนนะครับ เพราะต่อให้คุณจ่ายเบี้ยแพงแต่ถ้าคุณไม่ได้ใช้เลยมันก็เป็นเงินที่เราจ่ายทิ้ง อีกอย่างเวลาป่วยเข้าโรงพยาบาลต้องดูด้วยว่าเค้าคุ้มครองความเจ็บป่วยโรคอะไรบ้าง? ถ้าเราเป็นโรคที่ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไข ต่อให้แพงขนาดไหนก็ไม่คุ้ม....

2021.01.19 4:56

ภมลพักตร์

ความสนใจเรื่องแผนประกันกับสิ่งที่ต้องการจ่ายไม่ค่อยตรงกันเลยนะครับ ประกันตัวที่คุณถามมา ดูจากวงเงินที่เข้าคุ้มครองคุณอาจจะสนใจใช่ไหมครับ เพราะว่าเขาคุ้มครองเราในวงเงิน 200 ล้านบาท ใครเห็นก็อยากได้ครับ แต่ อย่างที่คุณบอกว่าต้อ การที่ไม่แพงจนเกินไป ผมบอกเลยครับ ว่าประกันนี้ไม่ใช่ตัวที่คุณสามารถเลือกได้ครับ

2021.03.26 15:15

ปาริชาติ

พี่คะ ประกันตัวนนี้คงไม่ต้องเอาไปเทียบกับประกันตัวไหนแล้วละคะ คุ้มครองให้วงเงินมากถึง 200ล้านบาทเลยนะคะ คงไม่มีประกันตัวไหนแล้วมั๊งคะที่ให้การคุ้มครองที่มากขนาดนี้ เอาว่าถ้าอยากทำเราว่าต้องถามตัวเองก่อนคะว่า สามารถจ่ายการคุ้มครองได้ไปตลอดไหมคะ ไม่ได้ดูถูกนะคะ แต่ป้องกันเอาไว้ดีกว่านะคะจะได้ไม่ต้องเสียดายทีหลัง

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี