Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ฉันใช้บริการของ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันแพงมากค่ะ ถ้าในอนาคตมีการพบเจอเชื้อโรคมะเร็งในตัวฉัน ฉันจะได้รับการดูแลในส่วนของเรื่องอะไรบ้างคะ เพื่อมั่นใจได้ว่าจะได้รับการช่วยเหลือจนกว่าจะหายดีจากโรคมะเร็ง จะได้แนะนำคนอื่นๆให้มาสมัครใช้บริการเหมือนกันค่ะ เป็นเรื่องหนึ่งที่เป็นห่วงมากเลยก็คือเรื่องนี้แหละค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😆FangFang😆

ค่าเบี้ยประกันแพงก็จริง แต่ก็ให้วงเงินคุ้มครองสุงที่สุดในแผนอัลตร้าแคร์ เรื่องความคุ้มครองจากโรคมะเร็งแผน Elite ให้ความคุ้มครองแบบเต็มจำนวนค่ะ แต่รายละเอียดของการเบิกจ่ายนั้น เบิกค่าอะไรได้บ้าง ต้องทำยื่นเรื่องยื่นเอกสารอย่างไร เราว่าเจ้าของกระทู้ปรึกษากับตัวแทนไว้ก่อนล่วงหน้าเลยค่ะ เก็บเป็นข้อมูลไว้ก่อน

2020.11.25 9:41

นาว

ค่าเบี้ยประกันแพงสุดๆเลยไปครับ คือแพงจนทำให้คิดว่า ถ้าต้องจ่ายขนาดนี้ ขอเป็นมะระเร็งสักหน่อยเถอะ เพราะค่าเบี้ยประกันแพงจริงๆ แต่ความคุ้มครองที่ได้ก็ถือว่าคุ้มครับ เพราะสามารถเบิกได้หมดเลย แต่อันนี้ไม่ได้อ่านลงรายละเอียด เลบไม่รู้ว่าเป็นมะเร็งแบบไหนก็ได้รับความคุ้มครองไหม? อันนี้ก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ครับ

2020.12.22 8:47

Yui~Narak

จขกทบอกว่าถ้าในอนาคตมีการพบเจอเชื้อโรคมะเร็ง....ก็แสดงว่าตอนนี้ร่างกายยังแข็งแรงดีใช่ไหมคะ??? จริงๆถ้าตอนนี้คุณยังมีสุขภาพที่ดี ก็แค่รักษาสุขภาพกินอาหารที่มีปนะโยชน์ พักผ่อนให้เพียงพอและออกกำลังกาย เท่านี้ก็น่าจะพอแล้วนะคะ เพราะคุณเองก็ทำประกันไว้อยู่แล้ว ดังนั้นคิดว่าไม่ต้องกังวลไปก่อนล่วงหน้าหรอกนะคะ

2021.01.19 5:5

ภมลพักตร์

เท่าที่ผมดู คุณสนใจเรื่องการคุ้มครอง กรณีที่คุณเป็นมะเร็งอย่างเดียวนะครับ ดังนั้นการคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้ ตอนแรกคุณอาจคิดว่าคือคำตอบ แต่ในความเห็นของผมนะครับ ผมอยากให้คุณไปศึกษาประกันที่คุ้มครองเรื่องมะเร็งอย่างเดียวด้วยครับ แล้วค่อยตัดสินใจว่าเอาตัวไหนดีครับ แต่อย่ามองที่ทุนคุ้มครองที่เขาให้นะครับ ต้องดูว่าสามารถจ่ายไหวไหมครับ

2021.03.26 15:15

ปาริชาติ

ถ้าเป็นคนที่แข็งแรงแบบที่เพื่อนๆบอกกัน ประกันตัวนนี้น่าจะเป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่าไหมคะ เพราะเราเป็นห่วงเรื่องการข่ายค่าเบี้ยมากกว่าคะ เพราะการคุ้มครองมะเร็งถ้าเราซื้อตัวที่เป็นประกันเพิ่มเติม ก็ไม่ได้แพงมากนะคะ แล้ววงเงินคุ้มครองก็ไม่ค่อนข้างดีด้วยนะคะ ประกันดีๆไม่จำเป็นต้องจ่ายในราคาที่แพงเสมอไปนะคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี