Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

อยากได้รับการดูแลที่มีระดับสำหรับโรงพยาบาลเอกชน ก็เลยเลือกแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันแพงมากเลยค่ะ แต่ก็ได้รับการคุ้มครองสูงสุด อยากทราบว่าเมื่อเราเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างคะ เพราะดูเหมือนว่าเข้าโรงพยาบาลทีไรมีค่าใช้จ่ายพวกมาตามเยอะมากเลยค่ะ จนไม่รู้ว่าจ่ายอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😆FangFang😆

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงมากแต่ก็ได้รับความคุ้มครองหลายอย่างมากเช่นกัน เจ้าของกระทู้ยังไม่เคยเคลมประกันเลยเหรอคะ แผนนี้ให้ความคุ้มครองทั้งการเป็นผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก คุ้มครองโรคมะเร็งด้วย แพทย์ทางเลือกก็ใช้ได้ ใช้ได้หลายอย่างค่ะ เราว่าคุณตรวจสอบรายละเอียดให้ดีจะได้ไม่พลาดรับความคุ้มครอง

2020.11.25 9:45

เนม

ถ้าจะรักษามะเร็ง อยากจะแนะนำให้หาข้อมูลเกี่ยวกับการรักษาไว้เยอะๆนะครับ เพราะตอนนี้เทคโนโลยีก้าวหน้ามากขึ้น การรักษาก็มีมากขึ้นตามไปด้วย และการรักษาแต่ละเเบบก็มีข้อดี ข้อเสียต่างกัน ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงๆทั้งที ผมก็อยากจะให้เลือกการรักษาที่ดีที่สุดครับ แต่จะเลือกได้เราก็ต้องมีข้อมูลก่อนด้วยครับ ลองดู

2020.12.22 8:54

Yuii~naarak

จขกทบอกว่าถ้าในอนาคตมีการพบเจอเชื้อโรคมะเร็ง....ก็แสดงว่าตอนนี้ร่างกายยังแข็งแรงดีใช่ไหมคะ??? จริงๆถ้าตอนนี้คุณยังมีสุขภาพที่ดี ก็แค่รักษาสุขภาพกินอาหารที่มีปนะโยชน์ พักผ่อนให้เพียงพอและออกกำลังกาย เท่านี้ก็น่าจะพอแล้วนะคะ เพราะคุณเองก็ทำประกันไว้อยู่แล้ว ดังนั้นคิดว่าไม่ต้องกังวลไปก่อนล่วงหน้าหรอกนะคะ

2021.01.19 5:1

Lalita

ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มครองประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองแบบครอบคลุมเลยค่ะ ทั้งเรื่องความเจ็บป่วยทั่วๆไปรวมถึงโรคร้ายแรง และคุ้มครองทั้งผู้ป่วยนอกและในด้วย อันนี้คือจุดเด่นของประกันตัวนี้เลยค่ะ แล้วถ้าสมมุติว่าจขกทอยากจะได้ความคุ้มครองเพิ่มเติมเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วย ตรงนี้เค้ามีสัญญาเพิ่มเติมให้คุณสมัครได้ ลองสอบถามทางตัวแทนดูนะคะ

2021.01.19 5:19

ชะโรม

ที่มาถามแบบนี้ไม่ทราบว่าไปซื้อประกันตัวนี้มาหรือยังคะ ถ้ายัง อาจจะรอก่อนได้ไหมคะ เพราะว่าเรื่องการคุ้มครองดูเหมือนจะได้มากแบบที่คุณบอกก็จริงคะ แต่ก็ยังมีอีกหลายอย่างที่เราต้องดูด้วยนะคะ อย่างเช่นประกันตัวนีุ้้มครองเรื่องการรักษาในโณงพยาบาลอย่างเดียวนะคะ แล้วเรื่องเงินชดเชยรายได้ ประกันตัวนี้ไม่มีให้เรานะคะ เรื่องนี้สำคัญนะ

2021.03.26 15:15

ไชยเดช

คงไม่ต้องถามแล้วไหมครับว่าการคุ้มครองของตัวที่เป็นสุดยอดของสุดยอดประกันนี้จะคุ้มครองอะไรไหม คือจริงๆคุ้มครองเกลือบๆจะทุกอย่างเลยครับ แต่ถ้าคุณสนใจที่จะซื้อประกันตัวนี้จริงๆ อาจจะต้องดูเรื่องของประกันที่มีชดเชยรายได้ด้วยก็น่าจะดี เพราะของดีที่สุด ก็ยังขาดอะไรบางอย่างที่เราต้องการ แต่เชื่อเถอะถ้าสามารถซื้อได้เอาเลย

2021.04.30 6:17

ฺBik k

เจ้าของกระทู้บอกว่า "ก็เลยเลือกแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย" หมายความว่าคุณซื้อประกันฉบับนี้แล้วใช่มั้ยครับ ถ้าซื้อแล้วน่าจะพอทราบรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองอยู่นะ ยิ่งประกันที่ให้คุ้มครองหลายอย่าง ยิ่งต้องรู้ เมื่อจะเบิกเงินกับประกันจะได้รู้ว่าคุณสามารถเบิกค่าอะไรได้บ้าง ถามตัวแทนก็ได้นี่ครับ

2021.07.13 14:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี