Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

เราต้องเข้าใจก่อนนะครับว่าบางทีการรักษาพยาบาล มีเทคโนโลยีที่ก้าวไกลและทันสมัยด้วยสำหรับต่างประเทศ ผมใช้บริการแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองผมในเรื่องการย้ายไปรับการรักษาที่ต่างประเทศ คุ้มครองในเรื่องของการส่งตัว และค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศได้ด้วยไหมครับ เพื่อว่าในอนาคตจำเป็นต้องใช้บริการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roojj2874#

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองการเคลื่อนย้ายและการส่งกลับประเทศแบบเต็มจำนวน แต่มีเงื่อนไขเพิ่มเติมอีกหรือไม่ ผมไม่แน่ใจนะครับ เจ้าของกระทุ้ลองถามกับตัวแทนหรือเจ้าหน้าที่อีกทีนะ ถ้าจะไปรักษาตัวที่ต่างประเทศคุณอย่าลืมว่า ประกันนี้คุ้มครองการรักษาที่ต่างประเทศทุกที่ ยกเว้น สหรัฐอเมริกานะครับ

2020.11.25 9:50

Dom

ผู้สมัครหรือยังครับหรือยังไม่ได้สมัครถ้าสมัครแล้วถามรายละเอียดเรื่องนี้กับผู้ให้ประกันจะดีที่สุดนะเพราะว่ารายละเอียดข้อมูลบางอย่างเป็นสัญญาใจด้วยแล้วก็เขาสัญญาใช่ไหมล่ะว่าจะดูแลคุณอย่างดีถ้าคุณสมัครกับเขาลองถามเขาอย่างตรงๆเลยไม่ต้องกลัวนะว่าคุณจะผิดสัญญาหรืออายนะเพราะว่าบางทีฉันสัญญาบางอย่างถ้าทำแล้วอาจจะไม่ได้คุ้มครองอย่างที่เป็นจริงๆหรือถ้าคุณมีแผนจะไปต่างประเทศโดยใช้งานบริการต่างประเทศคุณอาจจะเลือกประกันเสริมอย่างอื่นก็ได้ใครจะไปรู้ว่าเขาจะมีส่วนลดให้ด้วยนะก็เลยถามเขาตรงๆเลยในกรณีที่คุณสมัครแล้วนะครับ

2020.12.23 16:2

Z***

ช่วงนี้อย่าเพิ่งไปรักษาต่างประเทศเลยครับ เสี่ยงมากกับโควิด เดี๋ยวนี้โรงพยาบาลในประเทศไทยหมอเก่งๆเยอะแยะ ถ้าเป็นไปได้ผมแนะนำให้รักษาในประเทศไปก่อนก็ดีครับ อย่างน้อยๆค่าใช้จ่ายก็ไม่สูงเกินไปด้วย(เศรษฐกิจก็ยิ่งไม่ค่อยแน่นอน) ถ้าเป็นไปได้ตอนนี้จขกทยังสุขภาพแข็งแรงดีอยู่ ก็ยังไม่จำเป็นต้องสมัครหรอกนะครับ....

2021.01.19 5:25

ชะโรม

อ่านจากแผนประกันแล้วเขาไม่ได้บอกว่ามีเรื่องการย้ายไปรักษาตัวที่ต่างปรเทศเลยนะคะ มีแค่ว่า ถ้าเราไปต่างประเทศแล้วมีปัญหาเกิดขึ้น เขามีการคุ้มครอง ย้ายเรากลับมารักษาตัวที่บ้านเกิดของเราเท่านั้นนะคะ จำตัวอย่างของเชฟคนหนึ่งได้ไหมคะ เขาก็ไม่ได้รักษาตัวที่ต่างประเทศ ผลสุดท้ายก็ต้องกลับมาที่บ้านเราอยู่ดีแหละคะ

2021.03.26 15:15

ไชยเดช

เรื่องการรักษาตอนนี้อย่าว่าบ้านเรา ไม่มีคุณภาพเหมือนต่างประเทศนะครับ บ้านเรามีหมอที่เก่งๆเยอะมากนะครับ ผมมั่นใจในความสามารถของหมอบ้านเรามากกว่าครับ แต่บ้านเราที่น่าเป็นห่วงคือถ้าอยากได้รับการรักษาที่ดี ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายที่แพง ดังนั้นถ้าคุณทำประกันสุขภาพตัวนี้ เรื่องรักษาในประเทศ บอกได้เลยครับว่าได้รับการรักษาที่ดีแน่นอนครับ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี