Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

เนื่องจากเป็นแบบแผนที่มีเบี้ยประกันสูง สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย สามารถช่วยผมที่จะจ่ายค่าตรวจสุขภาพประจําปี หรือการรับวัคซีนในโรงพยาบาลได้ไหมครับ เพราะดูเหมือนว่าประกันภัยเดี๋ยวนี้ จะไม่คุ้มครองในกรณีที่เราไปตรวจเกี่ยวกับปัญหาสุขภาพ เพื่อเป็นการป้องกันตัวเองตั้งแต่แรกๆ จะได้ค้นพบว่าเราเป็นอะไรก่อนที่จะลุกลามไปใหญ่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Roojj2874#

เจ้าของกระทู้สมัครแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัยไปแล้วหรือยังครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ใช่น้อยเลยนะนั่น(ฟังเขามา555) ได้รับความคุ้มครองเรื่องการตรวจสุภาพและฉีดวัคซีนอยู่แล้วครับ ยังไงก็อย่าลืมไปใช้บริการเรื่องการตรวจสุขภาพก็แล้วกัน เรื่องนี้สำคัญมาก จะได้รู้ว่าเราควรดูแลตัวเองในเรื่องอะไรเป็นพิเศษมั้ย

2020.11.25 9:54

Roojj2874#

เจ้าของกระทู้สมัครแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัยไปแล้วหรือยังครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ใช่น้อยเลยนะนั่น(ฟังเขามา555) ได้รับความคุ้มครองเรื่องการตรวจสุภาพและฉีดวัคซีนอยู่แล้วครับ ยังไงก็อย่าลืมไปใช้บริการเรื่องการตรวจสุขภาพก็แล้วกัน เรื่องนี้สำคัญมาก จะได้รู้ว่าเราควรดูแลตัวเองในเรื่องอะไรเป็นพิเศษมั้ย

2020.11.25 9:59

Dom

ค่าเบี้ยประกันภัย สูงมากๆคิดว่าคุ้มครองแน่ๆค่ะเพราะว่าถ้าไม่คุ้มครองคุณเสียเงินเปล่าๆเยอะขนาดนั้นมันไม่คุ้มเลยนะคะมีอีกหลายบริษัทที่คุ้มครองแค่แค่นี้ มันต้องคุ้มครองและแน่ๆค่ะคุณไม่ต้องกลัวนะ Agent บริษัทอีกหลายบริษัทเนาะ บอกว่าถ้าคุณเป็นอาการที่คุณว่ามาน่ะได้รับเงินคุ้มครองเป็นหลายล้านบาทเลยนะถ้าคุณจ่ายเบี้ยประกันตรงเวลา ลองพิจารณา อยู่นะแต่ส่วนตัวคิดว่าบริษัทเห็นหน้าประกันภัยเป็นครบวงจรด้วยนะเพราะว่าเขาเป็นนานาชาติด้วย ดีใจด้วยนะที่คุณมีแผนประกันที่สูงและยังให้การคุ้มครองที่ดีด้วยถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมอะไรอัพเดทขอมาแชร์ให้ฟังหน่อยนะคะ

2020.12.23 16:3

Janny_Y

ไม่น่าจะให้ความคุ้มครองเรื่งตรวจสุขภาพทั่วไปหรือฉีดวัคซีนนะคะ เราไม่เคนเห็นประกันสุขภาพที่ไหนจะคุ้มครองตรงนี้เลย มีแต่คุ้มครองเมื่อเจ็บป่วยเมื่อต้องได้รับการรักษาเท่านั้น ถ้าจะให้ชัวร์ลองสอบถามกับทางตัวแทนดีที่สุดค่ะ เพราะถึงจะจ่ายเบี้ยแพงๆแต่ก็ไม่การันตีว่าจะคุ้มครองทุกอย่างที่เราเข้าโรงพยาบาลนะคะ

2021.01.20 9:40

ชะโรม

ในเอกสารเรื่องการคุ้มครอง เขาบอกว่าถ้าตรวจสุขภาพหรือว่าฉีดวัคซีน มีวงเงินคุ้มครองที่ 4หมื่นบาท ก็ค่อนข้างมากเลยนะคะ ดีคะ เพราะว่าคนเราสมควรที่จะต้องตรวจสุขภาพของตัวเองเป็นประจำคะ ยิ่งช่วง โรคระบาดแบบนี้เรายิ่งตรวจคะ เพราะว่าคนที่เป็น ส่วนใหญ่เดี่ยวนี้ไม่ออกอาการเลยคะ แถมจะไปขอตรวจบางทีก็ยุ้งยากกว่าจะตรวจให้

2021.03.26 15:15

ไชยเดช

ใช่ว่าประกันที่แพงทุกตัวจะให้การคุ้มครองที่คอบทุกอย่างครับ ที่คุ้มครองดีของประกันแผนนี้คือวงเงินที่เขาคุ้มครองในการรักษาเท่านั้นครับ ส่วนเรื่องอื่นๆถ้าเอาไปเทียบกับประกันเจ้าที่ถูกกว่าอาจจะมีดีกว่าด้วยในเรื่องรักษาด้านต่างๆนะครับ เวลาที่จะซื้อประกันใช่ว่าตัวแพงสุดจะดีเสมอไปครับ เลือกการคุ้มครองที่เหมาะกับเราเองน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

วิธีเพิ่มทุนประกัน

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี