Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

จริงๆไม่น่าจะยากนะครับถ้ามีเงินจ่ายสำหรับเบี้ยประกัน ของแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย พอได้อ่านเงื่อนไขแล้ว ก็รู้สึกว่าอยากจะสมัครใช้บริการ แต่จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารอะไรบ้าง เพื่อที่จะช่วยให้สมัครใช้บริการได้ง่ายขึ้นครับ เพื่อเป็นการเตรียมตัวตั้งแต่เนิ่นๆ จะได้ไม่ต้องเดินทางไปสมัครหลายครั้งหลายหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดช945/3900

จริงอย่างที่เจ้าของว่าล่ะครับ ความคุ้มครองที่จะได้รับจากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย วงเงินแต่ละรายการสูงๆทั้งนั้น แต่เรื่องค่าเบี้ยประกันนี่สิ มันจะสู้ยากหน่อยสำหรับผมน่ะนะ สำหรับเรื่องเอกสารการสมัครผมว่าคงไม่ต้องใช้อะไรมากหรอก อาจจะแค่บัตรประชาชนของผู้สมัครเท่านั้นก็ได้ ใครสมัครแล้วก็มาบอกได้นะครับ

2020.11.25 10:6

Lolipop

ยากไม่ใช่เอกสารหรอกค่ะเพราะเอกสารทุกคนต้องมีอยู่แล้วแล้วก็เป็นเอกสารพื้นฐานไม่ใช่เอกสาร Advance อะไรเช่นใบกำกับภาษีหรืออะไรนะแค่บัตรประชาชนทะเบียนบ้านสำเนาอะไรต่างๆเตรียมให้พร้อมค่ะได้ใช้แน่นอนแต่ที่น่าห่วงยางที่ความคิดเห็นก่อนหน้านี้บอกค่าเบี้ยประกันสูงมากถ้าเทียบกับรายได้ประจำวัน ของคนไทย แต่ถ้าคุณมีเงินพอเราคิดว่าดีมากๆเพราะว่าคุ้มครองทุกกรณีและก็ช่วยคุณในการรักษาพยาบาลด้วยลองคิดดีๆนะแต่เราเป็นคนนึงที่ สนับสนุนให้ทำนะ

2020.12.23 16:3

Sineekarn

สิ่งที่ต้องเตรียมคือสติและความรอบคอบค่ะ บางครั้งเมื่อเราอยากซื้อประกันสุขภาพ เรามักจะรีบๆเซ็นเอกสารโดยไม่ได้อ่านเงื่อนไขให้ชัดเจน เราเข้าใจนะคะบางทีเราอยากจะได้รับความคุ้มครองเร็วๆ แต่บางครั้งก็ไม่ควรรีบเกินไปค่ะ เพราะบางคนอย่างเช่นเคสเพื่อนเรา พอสมัครไปแล้วคิดว่าเข้าโรงพยาบาลเเล้วน่าจะเคลมได้ ปรากฎว่าบริษัทไม่อนุมัติ ดังนั้นศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆก่อนสมัครค่ะ

2021.01.20 9:42

ธวัชไชย

ปกติแล้วเรื่องแบบนี้เราไม่ต้องเดินทางไปที่ออฟฟิต ของเข้าก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่ามีตัวแทนติดต่อมาหรือยังครับ ถ้ายัง อาจต้องโ?รไปแจ้งที่ออฟฟิตเขานะครับ ว่าคุณต้องการที่จะซื้อประกันสุขภาพครับ เดียวทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับมาเองครับ เพื่อนัดเวลาที่คุณสะดวกครับ ตอนนี้แหละบอกเขาเลยครับว่าให้มาทำเอกสารที่บ้่านคุณครับ

2021.03.26 15:14

นรินทร์

ไม่ทราบว่าเคยได้ทำประกันชีวิตของของเอ็ทน่าเอาไว้ด้วยไหมครับ ถ้าทำเอาไว้ ก็ไม่ต้องเดินทางไปไหนแล้วละครับ เรียกตัวแทนที่เราซื้อประกันเข้ามาที่บ้่นเราเลยครับ เดียวเรื่องเอกสารเขาก็จะเตรียมมาให้เราเองละครับ ไม่ต้องออกนอกบ้านให้เป็นกังวลไปครับ เราว่าถ้าเรียกมาทำตอนนี้นะ ตัวแทนประกันน่าจะขายประกันโควิด ให้ด้วยแน่ๆเลย

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีและการรับวัคซีนได้ไหมครับสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Elite / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อจำเป็นต้องย้ายไปรักษาที่ต่างประเทศคุ้มครองในเรื่องของค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะจากการพบเจอโรคมะเร็ง จากแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย ราคาเบี้ยประกันสูงสุด ดีกว่าแบบแผนอื่นอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในเรื่องอะไรได้บ้างคะ เมื่อต้องรับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Elite เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี