Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

อยากรู้เกี่ยวกับการคุ้มครอง แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ แล้วประกันภัยอุบัติเหตุอย่างไรบ้างคะ ถ้าซื้อประกันภัยและได้รับการคุ้มครองทั้ง 2 แบบ ก็คงจะดี เพราะตอนนี้ก็สนใจอยากจะหาประกันภัยที่ดูแลสุขภาพของตัวเองอยู่เหมือนกันค่ะ เลยสนใจอยากจะใช้บริการของแบบแผนนี้ดู

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดช945/3900

ความคุ้มครองของแผนโอปอล 1 จากเอ็ทน่าประกันภัย ก็โอเคนะครับ ผู้เอาประกันภัยจะได้รับความคุ้มครองทั้งในกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน คือ ค่าห้อง ค่ารักษา กรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกด้วยอาการเจ็บป่วยทั่วไปหรือประสบอุบัติเหตุฉุกเฉินแล้วไปโรงพยาบาลก็ได้รับความคุ้มครองเช่นกัน ถ้าดูเรื่องค่าเบี้ยประกันภัยแล้วรับไหว ก็น่าสนใจนะครับ

2020.11.25 10:15

Lolipop

แผนที่น่าสนใจมากเลยค่ะเราเองก็สนใจแผนอยู่นะได้ยินว่าเบี้ยประกันน่ะเหมาะสำหรับวัยทำงานไม่แพงเกินไปด้วยเราสามารถจ่ายพร้อมกันกับเงินเดือนทุกเดือนทุกเดือน คิดซะว่าเราหักเงินเพื่อซื้อความมั่นคงในชีวิตเราไม่รู้ว่าตอนไหนเราจะป่วยและนอนโรงพยาบาล 5 วัน 10 วันยิ่งถ้าเราไม่มีญาติ เราก็ต้องนอนห้องพิเศษ คิดว่าดีมากๆนะถ้ามีประกันสักตัวแทนนี้ก็เห็นว่าจ่ายค่าห้องให้ด้วยและได้รับการคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุด้วยใช่ไหมเดี๋ยวนี้รถน่ากลัวมากขี่กันบิดแทบ ไม่ลดสปีดกันเลยนะคิดว่าทำประกันไว้บ้างก็ดีนะเผื่ออะไรจะเกิดขึ้น

2020.12.23 16:4

viivaree

เห็นใครๆก็ใครๆบอกว่าดีกัน... อยากรู้หน่อยนะคะว่าค่าเบี้ยเเพงไหม?? แล้วถ้าเราสนใจสมัครตอนนี้เราอายุ 30 ปีแล้วค่ะ อยากรู้ว่าเราต้องจ่ายค่าเบี้ยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอคะ?? เราอยากได้ความคุ้มครองแบบกลางๆ ไม่น้อยเกินไปและไม่สูงเกินไป เพราะกลัวว่าจะจ่ายเบี้ยไม่ไหว....ที่สมัครเพราะว่ารู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยระมัดระวังเป็นคนซุ่มซ่ามอยากทำประกันสุขภาพที่มีพ่วงอุบัติเหตุ ยังงัยขอข้อมูลหน่อยนะคะ

2021.01.20 9:43

ฤกษ์เวียง

เป็นประกันสุขภาพที่เป็นตัวเลือกที่ดีเลยนะครับ จากที่ผมดูเรื่องของการคุ้มครอง ประกันสุขภาพตัวนี้ใช้ได้ ทั้งกรณ์เจ็บป่วย แล้วก็กรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุครับ ซึ่งวงเงินคุ้มครองก็ค่อนข้างที่จะได้มากพอสมควรนะครับ แต่อาจจะไม่เท่ากับของบางตัว แต่เราอย่าไปเทียบเลยครับ เพราะมันคงมีอะไรที่แตกต่างกันอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเรารับได้ไหมแค่นั้นครับ

2021.03.26 15:14

เสาวลักษณ์

ขอบอกแบบนี้นะคะ เกี่ยวกับประกันสุขภาพ โอปอล ตัวนนี้คุ้มครอง เรื่องของการเจ็บป่วยเป็นหลักเลยคะ ส่วนถ้าพี่อยากได้การคุ้มครอง ส่วนบุคคลหรือที่เรียกว่าอุบัติเหตุ ประกันตัวนี้เราต้องซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติมเอาคะ ซึ่งราคาของสัญญาเพิ่มเติมที่เราจ่ายก็ไม่น่าแพงคะ บางตัวราคาอยู่ที่ประมาณ 2-3พันบาทคะ แต่การคุ้มครองรับรองไม่ผิดหวังคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี