Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

สังเกตเห็นว่ามีแบบแผนให้เลือกใช้สำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ทั้ง 3 เบี้ยประกันภัยมีความแตกต่างกันอย่างไรบ้าง ถ้าสังเกตเห็นเกี่ยวกับการคุ้มครองก็บอกได้เลยว่าค่อนข้างที่จะแตกต่างกัน ดังนั้นราคาเกี่ยวกับเบี้ยประกันภัย ก็ต้องมีความแตกต่างกันด้วยเหมือนกัน แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนคะอยากรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้อธิบายให้ฟังด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอกว่าชื่อปุ้มไง😋

เป็นธรรมดาล่ะค่ะที่เมื่อได้รับความคุ้มครองด้วยวงเงินสูงกว่า ค่าเบี้ยประกันภัยก็ต้องจ่ายแพงกว่าด้วย สำหรับแผนโอปอลทั้ง 3 แผน ความคุ้มครองสูงสุดต่อปีจะต่างกันประมาณ 200,000 บาท แผน 1 ได้ สองแสนห้าหมื่นบาท แผน 2 ได้ ห้าแสนห้าหมื่นบาท แผน 3 ได้ เจ็ดแสนห้าหมื่นบาท ค่าเบี้ยประกันก็จะขยับขึ้นตามๆกันไป เอาที่คุณไหวดีกว่าค่ะ

2020.11.25 10:30

Shota

สำหรับเราสมัครแล้วค่ะแผน 2 เราได้รับการคุ้มครองบ้างแล้วนะบางครั้งถ้าคุณ ต้องใช้ในการรักษา มันเป็นทางเลือกที่ดีนะอย่างเราตอนนั้นไปตรวจเจอเนื้องอกในรังไข่เราเองตกใจมากคิดว่าจะทำยังไงดีเราเองต้องหยุดงานเพื่อมาผ่าตัดเอาเนื้องอกออกเพื่อไม่ให้ลามเป็นเนื้อร้ายตอนนั้นเครียดมากๆเลยค่ะแต่เพราะว่ามีแผนประกันตัวนี้ที่จ่ายค่าคุ้มครองพอดีกับค่าพยาบาลที่เราต้องเสียเลยทำให้เราไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่และมีเงินหลังจากนั้นที่จะตั้งตัวและกลับไปทำงานเราเลยขอบคุณแผนประกันนี้มากๆเลยนะตอนนั้นระวังแผนหักออกจากเงินเดือนทีละน้อยไม่คิดว่าจะเป็นประโยชน์ขณะนี้เลยค่ะ

2020.12.23 16:4

peachy

ไม่ต้องไปคิดหรอกค่ะถ้าคุณอยากจะทำ มันต้องแตกต่างกันอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าคุณแค่เลือกว่าเราไหวกับค่าเบี้ยแผนไหนก็พอ ความคุ้มครองไม่ได้ต่างกันมากหรอก ต่างแค่วงเงิน ว่าแต่ทำไมถึงทำประกันสุขภาพของที่นี่หรอคะ?? อยากรู้เห็นเคยได้ยินว่าเคลมยากกันนะที่นี่หน่ะ ถ้าทำประกันยังไม่ถึงสองปีต้องจ่ายเองไปก่อนแล้วถึงจะเคลมได้ ถ้าเกินสองปีประกันจ่ายให้เลย....ลองไปศึกษาดูดีๆนะ

2021.01.20 9:44

ฤกษ์เวียง

บอไม่ได้หลอกครับว่าแผนไหนจะเหมาะกับตัวคุณครับ เพราะแต่ละคน ชอบไม่เหมอนกันครับ โดยเฉพาะเรื่องของการคุ้มครองครับ แต่ถ้าหากอยากให้แนะนำว่ามีหลักการดูว่าตัวไหนคุ้มครองเหมาะกับคุณอันนี้พอบอกได้ครับ ส่วนใหญ่ตอนที่ผมซื้อประกันสุขภาพผมต้องทราบเรื่องค่าใช้จ่ายก่อนครับ อย่างเช่นค่าห้องรักษาตัว ของโรงพยบาลครับ แล้วค่อยมาเลือกแผนที่คุ้มครองราคาใกล้เคียงกันครับ

2021.03.26 15:14

เสาวลักษณ์

ก็ต้องกันอยู่แล้วคะ ถ้าการคุ้มครองไม่ต่างกันเขาก็เอาออกมาแค่แผนการคุ้มครองเดียวก็พอแล้วนะคะ เรื่องที่ต่างคือ วงเงินคุ้มครองคะ อย่างแผนการคุ้มครอง แผน1 ก็จะน้อยกว่า แผน 2และ3 ส่วนถ้าเลือกการคุ้มครองแผน2 วงเงินคุ้มครองก็จะน้อยกว่า แผน3แต่มากกว่าแผน1คะ ส่วนเลือกแผนที่3 การคุ้มครองวงเงินก็จะมากกว่าของ2แผนที่ว่ามาคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี