Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์แตกต่างกันยังไงกับแบบแผนอื่น สำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ค่ะ

ฉันสังเกตเมื่อจะเลือกใช้บริการของแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย จะมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการด้วย แบบแผนที่ 1 นี้ได้รับสิทธิประโยชน์หรือผลประโยชน์แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนอื่น เมื่อเปรียบเทียบกันแล้วกับราคาของเบี้ยประกันภัย จะได้เอามาเปรียบเทียบดูคำว่ามีความคุ้มค่ากับราคาเบี้ยประกันภัยที่จำเป็นต้องจ่ายไปไหม หรือว่าต้องเลือกใช้แบบแผนที่สูงขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอกว่าชื่อปุ้มไง😋

แผนโอปอลทั้ง 3 แผน ก็แตกต่างกันในเรื่องวงเงินที่ให้ความคุ้มครองในแต่ละรายการล่ะค่ะ มาก-น้อยตามค่าเบี้ยประกันที่คุณจ่าย ส่งวนใหญ่นะ แต่ละรายการจะต่างกันประมาณ 1,000 บาท อย่างค่าห้อง ค่าอาหารและพยาบาลต่อวันก็จะได้ประมาณ 2,000 3,000 และ 4,000 บาทตามลำดับ ประมาณนี้น่ะค่ะ ต้องดูรายละเอียดพอสมควร ค่อยๆดู ค่อยๆตัดสินใจค่ะ

2020.11.25 10:34

Shota

โอปอลl1 เป็นแผนที่ช่วงวัยทำงานหลายคนจะตัดสินใจซื้อแผ่นประกันนี้ค่ะ เพราะว่าแผนนี้คุณสามารถเลือกเบี้ยประกันที่คุณจ่ายได้และคุณสามารถจ่ายตอนที่เงินเดือนคุณออกได้คุณคิดดูนะคุณหักเงินแค่ไม่กี่บาทเพื่อซื้อความมั่นคงในชีวิตความมั่นคงยังไงมั่นคงตอนที่คุณไม่มั่นคงยังไงล่ะคะถ้าคุณป่วยและคุณต้องใช้เงินมากๆคุณคงรู้สึกกังวลกระวาย แต่ถ้าคุณมีประกันตัวนี้คุณสามารถมั่นใจได้ระดับหนึ่งว่าคุณสามารถได้รับการรักษาที่ดีและทันท่วงที เงินจ่ายเวลาคุณนอนโรงพยาบาลก็หลายพันใช่ไหม ถ้าคุณได้เงินส่วนนี้คุณเก็บเป็นค่าห้องนิดหน่อยและคุณก็เอาไปใช้ซื้ออย่างอื่นกินด้วยก็ได้เลยได้หลายต่อเลยนะลองทำไว้หน่อยก็ดีค่ะ

2020.12.23 16:4

nantapon

สอบถามหน่อยนะคะว่า ของเอ็ทน่าประกันภัยเนี่ยเค้ามีประกันสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุด้วยไหมคะ?? กำลังคิดที่อยากจะทำให้กับพ่อแม่อยู่ค่ะ แต่พอมาอ่านเห็นวงเงินคุ้มครองแต่ละแผนสูงมากเลย กลัวว่าจะจ่ายค่าเบี้ยไม่ไหว มีใครพอจะเเนะนำเราได้บ้างไหมคะว่าเราควรเลือกที่จะสมัครแผนไหนดีที่ให้ความคุ้มครองเยอะแต่จ่ายเบี้ยไม่สูงเกินไป??

2021.01.20 9:44

ฤกษ์เวียง

แผทนการคุ้มครอง ที่1 ก็ต้องเป็นแผนที่ค่อนข้างมีวงเงินในการคุ้มครองที่น้อยกว่าตัวอื่นๆอยู่แล้วครับ แต่ใช่ว่าจะขี้เหล่นะครับ สิ่งที่ผมแนะนำเวลาคนจะซื้อประกันสุขภาพแล้วมีแผนการคุ้มครองให้เลือก จะแนะนำเรื่องการดูว่า มีการคุ้มครองค่าห้องพักรักษาตัวยังไงครับ อย่างแผนที่1 วันละ 2พันบาทต่อวัน คุ้มครองแค่นี้คุณรับไหวไหมละครับ ถ้าได้ก็ทำตัวนี้เลยครับ

2021.03.26 15:14

เสาวลักษณ์

คุณต้องถามตัวคุณเองคะว่า การคุ้มครองค่ารักษาต่อปีคุณว่าประมาณกี่บาทคุณถึงจะพอใจคะ แผนการคุ้มครองที่1 จ่ายวงเงินคุ้มครองที่ 3.5แสนบาทคะ ไม่ทราบว่าพอไหมคะตลอดทั้งปีนะคะ ถ้าไม่พอก็ต้องไล่ดูแล้วละคะ ว่าแผนการคุ้มครองที่2พอไหม หรือถ้าไม่พอก็เอาแผนการคุ้มครองตัวที่3ไปเลย นี้ถ้าไม่พอก็หาประกันตัวไปอื่นเลยคะ

2021.04.30 6:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี