Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ถึงแม้ว่าจะดูว่าเป็นเรื่องที่ลดลงแล้วสำหรับโรคระบาดไวรัสโคโรน่า ก็ยังเบาใจไม่ได้ที่จะได้รับการติดเชื้อโรค สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองสำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมครับ ดูจากเบี้ยประกันราคาไม่สูงมากแต่ก็อยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้เหมือนกัน สามารถที่จะได้รับผลประโยชน์ในเรื่องนี้ในการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้นเองนะ☜(゚ヮ゚☜)

สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลอยู่แล้วครับ ทั้งค่ารักษาทั่วไป ค่ารักษาจากเหตุฉุกเฉินภายใน 24 ชม. ก็คืออุบัติเหตุนั่นแหละครับ แล้วก็ค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวกับการนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วย พวกค่าห้อง ค่าอาหารอะไรเนี่ยแหละ ลองเช็ครายละเอียดอีกที ค่อยตัดสินใจครับ ไม่ต้องรีบ

2020.11.25 10:46

Tud

ตอนนี้นะครับสถานการณ์โคโรนาระบาดใหญ่ที่จังหวัดต่างๆด้วย อ่านข่าวเมื่อเช้าสมุทรสาครมีสมุทรปราการนั่นแหละปิดเมืองไปแล้ว มีคนติดเชื้อวันหนึ่งเป็น 500-600 คน น่ากลัวมากๆเลยนะ ถ้ามีประกัน ก็ดีเหมือนกันเพราะว่าหลายคนที่ได้ติดเชื้อไม่รู้จริงๆว่าได้รับเชื้อที่ไหนลองคิดดูว่าถ้าอยู่ดีๆเราต้องหยุดงาน มันคงเป็นเรื่องยากมากที่จะอยู่โรงพยาบาลโดยไม่มีงานตอนช่วงนี้เราแนะนำถ้าคุณจ่ายเบี้ยไว้ ลองปรึกษากับอีกหลายๆคนนะซื้อประกันไว้เถอะ เผื่อถ้าคุณติดไว้จริงๆก็คงจะช่วยได้เยอะจริงๆนะเราเองก็จะหาไว้สักตัว

2020.12.23 16:5

Wannee09

แต่เราว่าไม่น่าจะมีความคุ้มครองเกี่ยวกับโควิดนะคะ ต้องลองสอบถามทางตัวแทนดูอ่ะค่ะ แต่ถ้าจขกทอยากได้รับความคุ้มครองเกี่ยวกับโควิดโดยตรง มีบริษัทประกันหลายที่เลยนะคะที่มีแผนคุ้มครองเกี่ยวกับโควิดอยู่ มีเยอะแยะเลยค่ะ ลองไปเปรียบเทียบเบี้ยดู เราก็ทำไว้เผื่อฉุกเฉินเหมือนกันค่าเบี้ยจ่ายแค่ปีละครั้งเองค่ะถูกด้วย...

2021.01.20 9:46

จันทวาท

ถ้าเราดูจากแผนประกันแล้วก็เหมือนกับที่เพื่อนบอกไปคะมันเป็นอาการเจ็บป่วยอย่างหนึ่งคะ แต่สมมุติว่าเราเป็นโควิด-19 ขึ้นมาจริงๆ เขาคงไม่ให้เรารักษาตัวที่โณงพยาบาลเองหลอกคะ เจ้าหน้าที่ต่างๆจะต้องเข้ามาเกี่ยวข้องอย่างแน่นอนคะ แล้วเขาก็จะทำการย้ายเราไปรักษาในสถานที่ๆเขากำหนดเอาไว้คะ ดังนั้นคิดว่าวงเงินที่จะคุ้มครองเรื่องการรักษาอาจไม่ต้องมีก็ได้คะ

2021.03.26 15:41

ธรรมทศ

ถ้าคุ้มครองเรื่องเจ็บป่วยทั่วๆน่าจะได้นะครับแต่ถ้าเป็นโควิด-19 ถึงจะคุ้มครองแต่ผมว่าก็ไม่น่าจะพอค่ารักษาหลอกครับ ยิ่งต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชนด้วยแล้วครับ ผมว่าไม่ทันได้รักษาหายหลอกครับ เราต้องกลายเป็นลูกหนี้ของธนาคารแน่นอนครับ เอาว่าถ้าเป็นโควิด เราไปใช้สิทธ 30บาทหรือว่าประกันสังคม มันน่าจะดีกว่านะครับ

2021.04.30 7:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี