Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

กลัวเหมือนกันค่ะสำหรับโรคร้ายแรงอย่างเช่นโรคมะเร็ง ถ้ามีการตรวจพบโรคนี้ แล้วใช้บริการแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย จะสามารถได้รับการคุ้มครองอะไรบ้างคะ ประกันภัยนี้ช่วยเราให้สามารถที่จะได้รับเงินก้อนโต หรือช่วยในการรักษาพยาบาลอะไรบ้าง เพื่อที่จะช่วยให้ได้รับความมั่นใจในการใช้ประกันภัยต่อไปค่ะ อยากจะสมัครใช้ไปนานๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ต้นเองนะ☜(゚ヮ゚☜)

ความคุ้มครองโรคมะเร็งจากแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย..ไม่น่าจะรวมอยู่ในผลประโยชน์ของแผนนี้นะครับ เท่าที่ผมรู้อะนะ แต่ผมอาจจะรู้ไม่หมดก็ได้ ไม่รู้ว่าจะมีคนที่สมัครแผนโอปอล 1 ใช้แล้วจะมาบอกข้อมูลบ้างหรือเปล่านะครับ แต่ถ้าแผนโปอล 1 ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งด้วยมันจะดีมากเลยครับ ผมว่าถูกใจอีกหลายคนเลยล่ะ

2020.11.25 10:50

Tud

ทำประกันตัวนี้ไว้นานหรือยัง จ่ายเบี้ยได้กี่เดือนแล้วน่ะ เสียใจด้วยนะที่ได้ยินว่าตรวจเชื้อพบมะเร็ง เป็นที่ไหนหรอ ภรรยาของผมก็เป็นมะเร็งปากมดลูกเขาต้องใช้เงิน เยอะมากที่รักษาตัวเอง แถมยังเครียดด้วยที่ห่วงผมทำงานคนเดียว ผมเองตอนนั้นเครียดมากๆครับ ก็สมัคร ประกันเพื่อช่วยตัวเองไว้ด้วย ตอนนั้นรู้สึกเจ็บมากๆนะ ถ้าไม่มีประกันตัวนี้ ผมคง ไปต่อลำบาก ฝากถึงคนที่กำลังจะซื้อประกันในกรณีที่คุณจ่ายเบี้ยประกันไหวยังไงก็ซื้อไว้เถอะครับไม่เสียเงินเปล่าแน่ๆ

2020.12.23 16:6

nid_noii

@k.Tud จขกทยังไม่ได้บอกเลยนะคะว่าเค้าเป็นมะเร็ง เค้าแค่กลัวว่าจะเป็น.... ไม่ทราบว่าจขกทสมัครประกันตัวนี้ไปรึยังคะ??? ถ้ายังไม่ได้สมัครลองสอบถามกับทางตัวแทนดูก่อนดีไหมคะ?ว่าเค้าคุ้มคริงเกี่ยวกับโรคร้ายแรงรึเปล่าอย่างเช่นโรคมะเร็ง??? ถ้าไม่ได้คุ้มครองเกรงว่าจขกทจะเสียผลประโยชน์นะคะ เพราะมีประกันหลายตัวที่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งโดยตรงค่ะ

2021.01.20 9:46

คชรินทร์

ประกันตัวนี้เขาคุ้มครองกรณีรักษาโรคทั่วไปครับ ไม่คุ้มครองเรื่องโรคร้ายแรงแบบนี้ครับ แต่สมมุติว่าคุณไม่ทราบว่าคุณเป็นมะเร็งแล้วเข้าการรักษาตัวโดยคิดว่าป่วยแบทั่วไปอันนี้ก็ยังได้รับการคุ้มครองอยู่ครับ จนกว่า เขาจะบอกว่าไม่คุ้มครองโรคมะเร็งครับ ดังนั้นเพื่อนป้องกันเรื่องแบบนี้ ประกันของ เอ็ทน่า เองเขาเลยมีประกันมะเร็งมาให้เราเลือกใช้ด้วยครับ

2021.03.26 15:41

ไชยพฤกษ์

ถ้าต้องการคุ้มครองโรคมะเร็งด้วย อันนี้ต้องไปซื้อการคุ้มครองมะเร็งเอาครับ แต่ถ้าจะซื้อการคุ้มครองมะเร็งเพิ่มเติมก็ต้องดูเรื่องการคุ้มครองให้ดีนะครับ เพราะว่ามีหลายอย่างที่เขาคุ้มครอง บางเจ้าจ่ายเป็นเงินก้อนแล้วก็จบครับ หรือบางเจ้ามีค่ารักษาให้แล้วก็มีค่าเคมีบำบัดให้ด้วยครับ เลือกได้ตามที่ต้องการเลยครับ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี