Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารถพยาบาล ของโรงพยาบาลไหมคะสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายเป็นค่ารถพยาบาลสำหรับ แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมคะ เพราะในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุและต้องใช้บริการของรถพยาบาลของโรงพยาบาล ก็จำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในเรื่องนี้ด้วย สามารถได้รับเงินชดเชยหรือเงินช่วยเหลือในการจ่ายส่วนนี้ได้ไหมคะ เพราะไม่เคยเรียกใช้บริการก็กลัวว่าจะเสียเงินเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ว่านหวาน( ̄o ̄) . z Z

เราก็หาข้อมูลอยู่เหมือนกันว่าแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัยจ่ายเงินค่ารถพยาบาลฉุกเฉินให้มั้ย ไม่เห็นมีเลย สงสัยจะเบิกเงินค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ไม่ได้มั้งคะ หากการคาดเดาของเราไม่ถูกต้องก็มาบอกกันได้นะคะ แต่ถึงจะเบิกค่าใช้จ่ายการเรียกรถพยาบาลฉุกเฉินไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะยังมีความคุ้มครองอื่นๆอีกหลายรายการค่ะ

2020.11.25 13:42

Tud

คือไม่เข้าใจครับรถฉุกเฉินที่รถโรงพยาบาลหรอที่เรียกมาต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมด้วยหรอผมเคยเรียกรถพยาบาลมาเหมือนกันนะแต่ว่าเห็นเขาบอกว่าใช้สิทธิ์พื้นฐานที่เรามีก็ได้ใช่ไหมเพราะว่ารถพยาบาลก็จัดไว้สำหรับประชาชนด้วย ไม่แน่ใจว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเท่าไหร่ส่วนตัวเรายังไม่ได้ทำประกันนะ แต่ว่าถ้ามันเสียเยอะขนาดนั้นจริงๆ คงจะต้องหาสมัครไว้สักตัวแล้วแหละให้พ่อมีประสบการณ์เรื่องการเรียกรถพยาบาลบ้างเสียเงินประมาณเท่าไหร่ต่อกิโลเมตร จริงๆก็อยากรู้นะเอาไว้เป็นความรู้พื้นฐาน

2020.12.23 16:6

cherish

รถพยาบาลต้องเสียค่าใช่จ่ายด้วยนะคะ ตรงนี้ขึ้นอยู่กับโรงพยาบาลที่เราเลือกใช้ค่ะ น่าจะประมาณเป็นพันอ่ะค่ะ(สำหรับโรงพยาบาลเอกชน) เพื่อนข้างบ้านเคยเรียกอยู่ แต่ถ้าเป็นสายด่วน1669 รถพยาบาลนี่เค้าจะคิดเงินแต่ไม่ค่อยแพง(ในกรณีที่ไม่ฉุกเฉินนะ) แต่ไม่ต้องเสียเงินถ้าจัดว่าเป็นเคสฉุกเฉิน อย่างเช่นไฟช้อต ช๊อคหมดสติ โดนยิง อะไรประมาณนี้เค้าจะรับ-ส่งฟรี

2021.01.20 9:47

คชรินทร์

สามรถเรียกใช้ได้เลยครับ กรร๊ที่ต้องการเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลในเครือของประกันเอ็ทน่านะครับ เขามีการคุ้มครองจ่ายค่ารถพยาบาล 1พันบาท ต่อครั้งครับ ซึ่งผมว่าบางครั้งเราก็ต้องจ่ายเพิ่มบ้างเล็กน้อยครับ ส่วนเพื่อนที่บอกว่าโทรเรียกฟรีได้ อันนั้นได้จริงครับ แต่ถ้าเรายากย้ายโณงพยาบาลก็ต้องเรียกของโรงพยาบาลที่เราอยากย้ายอยู่ดีครับ

2021.03.26 15:41

ไชยพฤกษ์

กรณีที่เสียค่ารถ โรงพยาบาล น่าจะเกิดมาจาดการขอไปรักษาตัวต่อกับโรงพยาบาลที่เราสามารถเบิกค่ารักษาได้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าส่วนใหญ่ เพื่อนก็จะโทร 1669 อยู่แล้วใช่ไหมครับ การคุ้มครองส่วนนี้เขาให้เรา1พันบาทครับ ก็น่าสนใจอยู่นะครับ เพราะว่าถ้าเป็นเรียกรถพยาบาลก็จะต้องจ่ายเงินค่อนข้างมากนะครับดีแล้วครับที่เขาช่วยเรื่องนี้ด้วย

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันภัยเมื่อเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆแตกต่างกันมากไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะ ทั้งในด้านสุขภาพ และประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ตรวจเจอหรือพบเชื้อโรคมะเร็งไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้สูงสุดครั้งละเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถนำไปคุ้มครองกรณีติดต่อโรคระบาดไวรัสโคโรน่าไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี