Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครอง ในกรณีที่ผมเดินทางไปทำธุรกิจที่ต่างประเทศไหมครับ เพราะว่าสมัครใช้กรมธรรม์เอาไว้แล้วก็อยากจะเอาไปใช้ในต่างประเทศด้วย เพื่อจะสามารถไม่ต้องมาคอยสังเกตหรือซื้อเกี่ยวกับประกันภัยการเดินทางอีก คิดแล้วปวดหัวครับใช้กรมธรรม์เดียวสามารถคุ้มครองในเรื่องนี้ได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ว่านหวาน( ̄o ̄) . z Z

ความคุ้มครองเมื่อใช้ที่ต่างประเทศ? เราว่าแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัยไม่ได้คุ้มครองนะคะ ไม่ว่าจะแผนที่ 1 2 หรือ 3 ก็ไม่น่าจะคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศหรอกค่ะ ต้องดูเป็นแผนประกันอื่นน่ะ ของเอ็ทน่าประกันภัยเขาก็มี ลองหาข้อมูลจากในเว็บของ money duck นี้ก่อนก็ได้ แต่ถ้าไม่ได้ไปต่างประเทศบ่อย แผนโอปอลก็โอเคนะคะ

2020.11.25 13:53

Naii

ส่วนตัวก็คิดเห็นเหมือนกันนะถ้าคิดว่าจะใช้เดินทางต่างประเทศไม่คุ้มมันมีแผนอีกหลายแผนของบริษัทที่ช่วยคุณให้รักษาต่างประเทศและยังเครมถ้าคุณต้องเข้ารักษาต่างประเทศคุณสามารถเบิก ล่วงหน้าไม่ต้องสำรองจ่ายผมจำไม่ได้ว่าประกันตัวไหนคุณลองค้นข้อมูลนะในเว็บไซต์นี้หรือไม่ก็ติดต่อ Admin ก็ได้มั้งแล้วคุณก็ถามว่าถ้าคุณไปต่างประเทศคุณอยากจะซื้อประกันเพื่อรักษาต่างประเทศผมว่าน่าจะมีอีกหลายตัวที่เหมาะกับคุณนะแผนโอปอลไม่น่าไหวนะ

2020.12.23 16:7

Wanwisa123

ต้องสมัครแผนอัลตร้าเเคร์ค่ะ ไม่ใช่แผนนี้แผนนี้ไม่คุ้มครองค่ารักษาที่ต่างประเทศ ว่าแต่สมัครไปก็ไม่คุ้มนะคะตอนนี้ รอให้โควิดดีขึ้นค่อยสมัครไม่ดีกว่าหรอคะ?? เพราะค่าเบี้ยน่าจะโหดเอาเรื่องอยู่เค้าให้วงเงินคุ้มครองตั้ง 60 ล้านเลยนะ คุณก็ไปคิดดูเอาว่าต้องจ่ายเบี้ยปีนึงประมาณเท่าไหร่ ??? หนือไม่ลองมองตัวอื่นไว้ก็ดีเอาที่เราไหวดีกว่าค่ะ

2021.01.20 9:48

จันจิรา

ยังไงเมื่อเราต้องเดินทางออกประเทศเราก็ต้องมีการซื้อประกันการเดินทางอยู่ดีคะ ยิ่งเดินทางไปทางยุโรป เป็นเรื่องบังคับเลยนะคะว่าต้องมีประกันการเดินทาง ยื่นไปพร้อมกับตอนที่เราทำเรื่องขอวีซ่าคะ ซึ่งประกันการเดินทางส่วนใหญ่ราคาก็ไม่ค่อยเท่าไรนะคะ เพราะว่าบางตัวเขาคิดให้เราเป็นวันตามที่เรามีกำหนดการเดินทางคะ

2021.03.26 15:41

ศรีรัตน์

ใช่แล้วคะ เป็นประกันที่คุ้มครองแค่ในบ้านเราคะ ถ้าอยากคุ้มครอบเมื่อเดินทางไปต่างประเทศด้วย ซื้อ แอตต้าแคร์เลยคะ แต่เอาจริงๆนะคะ เราเห็นคนที่เดินทางไปต่างประเทศส่วนใหญ่เขาจะซื้อประกันการเดินทางเอาไว้ด้วยนะคะ ซึ่งเราว่าการมีประกันเดินทางค่อนข้างที่จะสำคัญมากกว่านะคะ มีการคุ้มครองหลายอย่างที่น่าสนใจเลยนะคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี