Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

ผมเห็นมีเงื่อนไขหลายบริษัทประกันภัยที่พูดถึงเกี่ยวกับการคุ้มครอง ว่าจะไม่ได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันแรกที่สมัครใช้บริการ เหมือนกันกลับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย หลังจากสมัครใช้บริการไปกี่วันแล้วครับถึงจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพและการคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วย หรือว่าสามารถได้รับการคุ้มครองตั้งแต่วันที่สมัครใช้บริการเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่ำไร(┬┬﹏┬┬)

ค่ารักษาพยาบาลของการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นภายใน 30 วันแรก นับจากวันที่กรมธรรม์แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัยมีผลบังคับจะไม่ได้รับความคุ้มครอง นั่นหมายความว่า ต้องรอให้พ้น 30 วันไปก่อน ผู้เอาประกัยค่อยป่วยนะครับ ไม่งั้นเบิกค่ารักษาไม่ได้ คุณต้องจ่ายเองนะ พยายามอดทนไว้ครับ อย่าเพิ่งเจ็บเพิ่งป่วยหรือเป็นอะไรไปเลย😁

2020.11.25 14:7

Jaja

คือตอนที่โพสต์นี้คุณเจ็บป่วยใน 30 วันแรกหรือยังครับหรือว่าคุณซื้อประกันหรือยังถ้าคุณยังไม่ได้ซื้อไว้เลยถ้าคุณรู้ตัวว่าคุณจะเจ็บป่วยนะมันอาจจะไม่ตรง 30 วันไม่เป็นหรอกเชื่อเราเถอะถ้าร่างกายเราบอกว่ามันยังไม่มีประกันรองรับนะร่างกายคุณช่วยจะไม่เจ็บป่วยหนักแต่ถ้าคุณมีประกันร่างกายคุณก็จะบอกว่าเคฉันเจ็บป่วยดายถ้าเจ็บป่วยก็ไม่ต้องกังวลอะไรมีประกันช่วยจ่ายคุณเชื่อเถอะครับซื้อไว้ตั้งแต่วันนี้มันจะได้ใช้เลย 30 วันแน่ๆใช้เทคนิคนี้คุณจะได้ไม่ต้องตั้งคำถามแบบที่คนอื่นตอบยากด้วย ยังไงมันก็ต้องให้เลย 30 วันให้ได้แหละเชื่อเรา

2020.12.23 16:7

waii-098

ตามปกติแล้วการทำประกันสุขภาพจะมีช่วงระยะเวลาที่เรียกว่าการรอคอยนะคะ ในช่วงนี้คือเราไม่สามารถที่จะเคลมค่ารักษาพยาบาลได้เลย แต่ละที่ก็ไม่เหมือนกันบางที่อาจจะเป็นระยะเวลา 30 วัน แต่ถ้าที่อื่นก็จะเป็นระยะเวลา 90-120 วัน แล้วแต่โรคด้วยค่ะ ดังนั้นถ้าเพิ่งทำประกันสุขภาพแล้วเกิดเจ็บป่วยขึ้นมากะทันหันก็ต้องทำใจนะคะ เพราะความเจ็บป่วยมันไม่เข้าใครออกใคร

2021.01.21 5:30

พันธ์ศักดิ์

ใครจะไปบังคับตัวเองได้ว่าไม่ต้องเจ็บป่วยครับ เรื่องแบบนี้กำหนดไม่ได้หลอกครับ ถ้าเจ็บป่วยช่วงระยะรอคอยแบบนี้ก็ต้องเข้าโรงพยาบาลใช้สิทธ 30บาทไปเลยครับ เอาให้รักษาตัวให้รอดไปก่อนครับ แล้วค่อยมาว่าเรื่องการเคลมอีกครั้งครับ ผมเคยคุยนะครับมีบางกรณีที่ประกันสามารถให้เราเคลมการรักษาได้นะครับแต่ต้องคุยกับเขาก่อนครับ

2021.03.27 8:44

ศรีรัตน์

พี่คะ หนูเคยไปคุยกับตัวแืนประกันในเรื่องนี้นะคะ ทางตัวแทนเขาบอกว่า จริงๆแล้วตามสัญญาบอกว่ามีระยะรอคอยที่ 90วันก็จริง แต่ถ้าเรา เจ็บป่วยแบบเล็กๆน้อย อย่าง ท้องเสียหรือว่าไข้หวัดอะไรแบบนี้นะคะ สามารถไปคุยกับทางโรงพยาบาลได้คะ ส่วนเรื่องค่ารักษา เป็นไปได้มากกว่าคะที่ทาวประกันจะจ่ายการคุ้มครองให้คะถิอว่าไม่ใช่เจ็บป่วยร้ายแรงคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี