Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมมีลูกชายอายุ 10ปีเนื่องจากเป็นลูกชายคนแรกเลยอยากจะสมัครประกันสุขภาพและอุบัติเหตุเอาไว้ให้ด้วยเลย อยากจะใช้บริการแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย ก็ดูเหมือนว่าราคาเบี้ยประกันอยู่ในแบบแผนระดับกลางๆ มีการกำหนดสำหรับผู้สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมครับ ลูกชายผมอายุ 10 ปีสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหม จะได้หากรมธรรม์อื่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ploy-ploy🛴

ลูกชายของคุณอายุ 10 ปี สามารถสมัครใช้บริการของแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัยได้ค่ะ อายุของผู้เอาประกันนี้คือ 15 วัน-65 ปี ลูกคุณสมัครได้แน่นอน แต่ทำไมคุณถึงอยากสมัครประกันฉบับนี้ให้ลูกล่ะคะ เรื่องของความคุ้มครองต่างๆ เหมาะกับช่วงวัยของลูกคุณในเวลานี้มั้ยคะ? เราไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันเท่าไรจึงสงสัยค่ะ

2020.11.25 14:21

Jaja

ก็ดีนะถ้าคุณมีเงินสมัครให้ลูกนะแต่ดูเหมือนคุณอาจจะไม่ได้ใช้กรมธรรม์นี้เต็มที่นะเพราะว่าอ่านดูจากวิธีการคุ้มครองแล้วเขาน่าจะเอาไว้คุ้มครองวัยรุ่นตอนปลายกับวัยกลางคนละวัยทำงานหนักมากกว่าอย่างเช่นคุ้มครองค่าห้องพยาบาลหรือคุ้มครอง พี่ไม่ได้ทำงานใช่ไหมแต่ลูกคุณต้องผ่าตัดหรือว่าต้องป่วยถึงนอนห้องพิเศษนานๆไหมคุณคิดว่าบางทีเงินที่คุณเอาไปจ่ายประกันอาจจะเก็บไว้ออมไว้ให้ลูกคุณเพื่อเอาไปเข้ามหาวิทยาลัยมีอีกหลายประการนะที่ทำแบบนั้นได้คุณลองเปลี่ยนเป้าหมายดีๆ

2020.12.23 16:8

oil_dd

เราทำของไทยพาณิชย์ประกันชีวิตให้ลูก เพราะว่าประกันสุขภาพของที่นี่เค้าให้ความคุ้มครองทั้งในประเทศและต่างประเทศ เพราะเราต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อย แล้วลูกก็ติดสอยห้อยตามไปด้วย ก็เลยสมัครไว้ให้เลย อีกอย่างนึงประกันนี้คุ้มครองจนถึงอายุ 60 ปีด้วย จะได้ไม่ต้องทำใหม่เรื่อยๆ ยังไงคะสนใจลองสอบถามดูนะคะ ชื่อประกันห่วงใยคุ้มครองสุขภาพค่ะ

2021.01.21 7:51

พันธ์ศักดิ์

ลูกคุณยังอายุไม่มากนะครับ มีหลายโรค ที่เด็กมีความเสี่ยงนะครับ ผมขอแนะนำให้รองหาประกันที่เป็นของเด็กก่อนไหมครับ เพราะว่าถ้าเป็นประกันแบบนั้น เขามีคุัมครองโรคบางอย่างที่อาจเกิดขึ้นใรกลุ่มเด็กเลยนะครับ ส่วนเรื่องเบี้ยประกันถ้าเทียบกันแล้วผมว่าราคาไม่น่าต่างกันครับ ตัวนี้เอาไว้ลูกเขา ม.ปลาย ก็ยังซื้อทันครับ

2021.03.27 8:44

พรวลัย

สามารถสมัครได้คะ แค่ถ้าเรื่อวการคุ้มครอง หนูว่าพี่ต้อวไปเชคกับแผนกีะนตัวอื่นๆด้วยนะคะ เพราะว่าการคุ้มครองของตัวนี้เนี๊ยะ ก็จะใกล้เคียงกับหลายเจ้าในตลาดคะ แต่ถ้าให้เราแนะนะ อยากให้กลับไปดูประกันสุขภาพของเด็ก่อนคะ เพราะว่าลูกอายุเท่านี้ มีหลายอย่างที่เป็นโรคที่เกิดจากเด็ก มันน่าสนใจมากกว่าคะ แต่ไม่ได้บังคับพี่นะคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี