Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

ดูเหมือนว่าจะต้องจ่ายมากที่สุดสำหรับ แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย เลยอยากจะรู้ด้วยครับว่ามีการคุ้มครองอะไรที่ดีกว่าแบบแผนอื่นๆ เนื่องจากราคาของเบี้ยประกันค่อนข้างสูงกว่าแบบแผนอื่นนั่นเอง ผมจึงค่อนข้างคาดหมายเกี่ยวกับการคุ้มครองที่จะต้องมากกว่าในทุกด้าน ทั้งการรักษาพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุ แล้วจากอาการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kraiwit%*^

เข้าใจครับ ถ้าผมต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันสูง ผมก็อยากได้ความคุ้มครองที่ดีสมกับเงินที่จ่ายไปด้วย สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย เป็นแผนที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันค่อนข้างสูงกว่าแบบแผนอื่น ความคุ้มครองที่คุณได้ในส่วนรายละเอียดแต่ละรายการก็เหมือนกันกับแผนอื่นๆ แต่วงเงินคุ้มครองที่คุณจะได้มากว่าแผนอื่นเยอะครับ

2020.11.25 14:38

Nana

เรียงตามลำดับตัวเลขเลยครับถ้าคุณจ่ายมากเป็นอันดับแรกๆมึงก็จะได้รับกรมธรรม์สูงๆแต่ถ้าคุณ จ่ายนะน้อยกอกรมทัณฑ์ก็จะลดหลั่นลงมาตามจำนวนค่าเบี้ยเลี้ยงนั่นแหละครับคุณก็ลองคำนวณตัวของคุณเองว่าคุณสามารถจ่ายได้ในแต่ละเดือนแต่ละสัปดาห์หรือแต่ละปีเท่าไหร่ถ้าคุณสามารถจ่ายได้เยอะจ่ายสูงไม่ได้ครับมันคุ้มเวลาคุณเจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาลรักษานู่นนั่นนี่หรือว่าอยู่ห้องพิเศษมันจะช่วยให้คุณหาสบายใจขึ้นเยอะเลยนะแล้วก็จะช่วยให้คุณรู้สึกไม่ต้องโทษตัวเองเวลาเจ็บป่วยมากมายแล้วก็จะมองเรื่องนั้นเป็นเรื่องธรรมดาธรรมดาไปเลยลองคิดดูดีๆนะ

2020.12.25 8:33

sanook-34

การที่คุณทำประกันแพงๆ จ่ายเบี้ยสูงๆ มันก็ช่วยเราเรื่องความอุ่นใจในเรื่องวงเงินความคุ้มครองครับ อย่างแผนโอปอลเค้าให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับความเจ็บป่วยทั่วๆไปและอุบัติเหตุ ความคุ้มครองนี้รวมถึงค่าห้องค่าผ่าตัดพูดง่ายๆว่ารวมทุกอย่างเลยครับ ยิ่งวงเงินสูงก็ยิ่งคุ้มครองได้เยอะ แต่ถ้าจะให้ดีถ้าคุณอยากจะให้คุ้มครองที่ตรงจุด คุณควรที่จะสมัครทำสัญญาเพิ่มเติมที่คุณต้องการด้วยก็ยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

2021.01.21 8:28

กนกทิพย์

แผน3 เป็นแผนการคุ้มครองอันสุดท้ายใช่ไหมคะ ก็ตามนั้นเลยคะ อันสุดท้ายก็จะได้รับการคุ้มครองที่ดีกว่าอยู่แล้วคะ ดีกว่าในทุกๆด้านเลยคะ อย่างเช่น วงเงินค่ารักษาก็เพิ่มขึ้น ค่าห้องค่าอาหาร ก็น่าจะเพิ่มมาอีก1พันบาท แต่ถามว่าค่าห้องพอจ่ายไหม อันนี้หลายคนบอกว่ามันได้น้อยไปหน่อยเพราะค่าห้องโรงพยาบาลเอกชน จะอยู่ที่ 4พันบาทขึ้น

2021.03.27 8:44

เนตรนภา

ถ้าคุณเป็นคนที่คาดหมายได้รับการคุ้มครองที่คุ้มค่า คุณเลือกการคุ้มครองของโอปอลแผนที่3ไปเลยคะ รับรองได้เลยคะว่าคุณไม่ผิดหวังแน่นอนคะ เพราะว่าแผนการคุ้มครองที่3 ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายแล้วคะ นี้ถ้าคุณจะใก้ดีกว่านี้ก็ต้องมีการจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันที่แพงกว่าของโอปอลนะคะ เลือการคุ้มครองที่3ไปเลยคะ แล้วหาชดเชยรายได้เพิ่มเข้าไปด้วย รับรองดีสุดๆ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี