Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองที่เกิดจากอุบัติเหตุจากกีฬาผาดโผนได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราเล่นกีฬาผาดโผนเป็นประจำ มีความสนุกสนานมาก ผมใช้บริการของแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อดูแลผมในตอนที่เจ็บป่วยและเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ถ้าผมได้รับอุบัติเหตุที่เกิดจากกีฬาผาดโผน ผมจะสามารถได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุแบบนี้ได้ไหมครับ เพื่อที่จะสามารถได้รับผลประโยชน์จากการคุ้มครองหรือเบี้ยประกันที่ผมจ่ายไปแล้วนั่นเองก็อยากให้คุ้มค่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pimmy pim ^_-

ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่มันเป็นอุบัติเหตุจริงๆ ก็จะได้รับความคุ้มครองจากแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัยค่ะ แต่ถ้าอุบัติเหตุนั้นเกิดจากกีฬาผาดโผนประกันนี้ไม่คุ้มครองค่ะ ดูเหมือนมันจะมาจากความเสี่ยงเนอะ ซึ่งมันสามารถจะเกิดอุบัติเหตุอะไรก็ได้ทุกเมื่ออยู่แล้วอะค่ะ กีฬาแบบนี้จะมีประกันให้ทำเฉพาะเลยมั้ยคะ มีใครรู้บ้าง

2020.11.25 15:7

Solo

คิดว่าถ้าเป็น อุบัติเหตุที่เกิดจากกีฬาผาดโผนเนี่ยไม่มีประกันภัยที่ไหนคุ้มครองนะครับ เพราะว่าส่วนมากแล้วกีฬาผาดโผรมันจะเกิดอุบัติเหตุได้บ่อยครั้ง ดังนั้น บริษัทประกันคงไม่ทำประกันให้หรอครับ เพราะนั่นเท่ากับว่าทางบริษัทประกันจะต้องจ่ายค่าเสียหายแน่นอน ที่จริงถ้าเราไปท่องเที่ยวในประเทศที่มีความเสี่ยงหรือว่าไปถึงมือที่มีกีฬาผาดโผนบริษัทประกันบางที่ก็ไม่ให้เราทำประกันด้วยซ้ำไปนะครับ

2020.12.25 8:35

Naruedol

คนเดี๋ยวนี้รักสนุกจนลืมรักตัวเอง.....มีเงินหน่อยก็จะสมัครทำแต่ประกันๆ (ผมไม่ได้ว่าจขกทนะ ผมพูดโดยรวม) บางคนไม่ดูแลสุขภาพตัวเองเลย รู้แต่ว่ามีประกันสุขภาพ ยังงัยเดี๋ยวเข้าโรงพยาบาล หมอก็รักษาได้ อย่านะครับ อย่าคิดแบบนั้นเลย.... ชีวิตเรามันมีค่านะครับ อย่าให้มันสายเกินแก้จนรักษาไม่ได้ ชีวิตถ้ามันเสียไปแล้วมันเอาคืนไม่ได้แล้วนะครับ ก่อนจะสมัครประกันหันมาดูแลตัวเองก่อนดีไหม???

2021.01.22 3:0

ภัทฑิตา

พูดถึงประกันคุ้มครองเรื่องการเล่นกีฬาแบบนี้แล้วคิดถึง ประกัน แอคทีฟเลยคะ จำไม่ได้ว่าเป็นประกันของเจ้าไหน เราเห็นโฆษณษ ในยูทูป ค่อนข้างบ่อยเลยคะ ตัวที่ว่ามีการออกกำลังกายตามที่กำหนดแล้วสามารถนำมาเป็นส่วนลดค่าเบี้ยในปีถัดไปได้ด้วย ถ้าสนใจก็รองไปหาทำได้นะคะ จะได้เล่นกีฬาแบบที่คุณชอบแล้วไม่ต้องกังวลเรื่องนี้ด้วยคะ

2021.03.27 8:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี