Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

กำลังหาประกันภัยที่จะช่วยสามารถดูแลเราตอนที่เราเจ็บป่วย ได้ยินเพื่อนๆพูดถึงแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ว่าสามารถตอบโจทย์เกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ดี แต่อยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขประกันภัยหรือว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับก่อนครับ ก่อนที่จะตัดสินใจเลือกใช้บริการว่าให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรในเงื่อนไขอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกเต๋า‱

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้ความคุ้มครองในเรื่องสุขภาพหลายประการครับ เข้ารับการรักษาในฐานะผู้ป่วยในหรือผู้ป่วยนอกก็ได้หมด ค่าผ่าตัดก็ได้ กรณีเกิดอุบัติเหตุก็ด้วย นอกจากจะดูเรื่องความคุ้มครองต่างๆแล้ว ผมว่าคุณควรจะดูเรื่องค่าเบี้ยประกันภัยด้วยนะครับ ว่ารับได้มั้ย คุ้มค่าหรือเปล่า

2020.11.25 15:27

Sarai

วิธีประกันภัย การให้ความคุ้มครองดีนะครับ คุณเองก็สนใจ ก็เห็นด้วยกับความคิดเห็นแรกบอก เศรษฐกิจแบบ คงจะลำบากชอบรอบที่ 2 น่าจะคิดถึงค่าเบี้ยประกันเป็นหลักนะครับ เรายังไม่รู้ว่าเศรษฐกิจแบบนี้จะเป็นไปเมื่อไหร่ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงมากๆและเราจ่ายต่อไปไม่ไหวเท่ากับว่าเราจะได้เสียที่ผ่านมาเปล่าๆ เพราะว่าเราจะไม่ได้รับความคุ้มครองให้เราไม่ได้จ่ายค่าเบี้ยประกัน

2020.12.25 8:40

ปลายฝน~ต้นหนาว

ประกันตัวนี้คุ้มครองทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุ ก็แทบจะไม่ได้แตกต่างจากประกันสุขภาพอื่นๆเลย ถ้าคุณอยากได้รับประโยชน์อย่างเต็มที่คถณต้องถามตัวคุณก่อนว่าอยากได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่งอะไรเป็นหลัก ??? อย่างเช่น คุ้มครองโรคร้าย คุ้มครองอุบัติเหตุ ..... ถ้าตอบคำถามตรงนี้ได้ คุณก็ลองเปรียบเทียบประกันของแต่ละที่ดูว่าค่าเบี้ยเป็นยังงัย??? แล้วค่อยตัดสินใจ

2021.01.22 5:30

สังฆเวช

ก่อนที่จะเชคว่าประกันตัวนี้คุ้มครองคุณดีขนาดไหน เคยรองดูเรื่องของเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายทิ้ง ต่อปีไหมครับว่ามันคุ้มไหม ประกันสุขภาพตัวนี้ ถ้า อายุ 37 ปีเท่าผมนะครับ จริงอยู่ การคุ้มครอง ทั้งเรื่องค่ารักษา ค่าห้องพัก หรือ ค่าอื่นๆจะเยอะนะครับ แต่ เบี้ยที่ต้องจ่ายถ้าเป็นของผม ตกที่ 32,000- 38,000 บาทเลยนะครับ ผมว่าผมไม่ไหวครับ

2021.03.27 9:22

วารินทร์

เรื่องของเบี้ยประกันผมเห็นด้วยนะครับ ก่อนที่เราจะตัดสินใจว่าการคุ้มครองมันเหมาะกับเราไหม อย่างที่เพื่อนๆบอกครับ ประกันตัวนี้ค่าเบี้ยค่อนข้างจะหนักไปทางที่แพงมากครับ อันนี้เป็นความรู้สึกของผมนะครับ เพราะส่วนตัวแล้วไม่เคยซื้อประกันที่แพงมากขนาดนี้ครับ แต่ ถ้าดูเรื่องการคุ้มครองแบ้วไม่ดูเบี้ย ผมกลับชอบนะครับ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี