Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

กำลังหาประกันภัยที่จะช่วยให้สามารถ ช่วยเหลือในตอนที่เจ็บป่วยเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล อยากจะเลือกใช้แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ก็ดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองในหลายๆด้านเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล เมื่อจำเป็นต้อง พักรักษาตัวในโรงพยาบาลหลายวัน สามารถช่วยเหลือในการจ่ายค่าห้องสูงสุดได้มากน้อยแค่ไหนคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦋หนอนผีเสื้อ🦋

หากต้องรับการรักษาในโรงพยาบาล แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้ความคุ้มครองในส่วนของค่าห้อง ค่าอาหารและบริการพยาบาลด้วยค่ะ สำหรับค่าห้องผู้ป่วยปกติสูงสุด 8,000 บาท/วัน ค่าห้องผู้ป่วยหนัก ICU สูงสุด 16,000 บาท/วัน ซึ่งจ่ายให้สูงสุด 15 วัน/การเข้าพักรักษาตัวหนึ่ง ถ้าเป็นแผนอัลทิเมทก็จะได้มากกว่านี้อีกค่ะ

2020.11.25 15:34

Sarai

แต่ว่าแผนประกันส่วนนี้จะไม่มีประกันชดเชยรายได้ให้นะครับก็คือถึงจะนอนโรงพยาบาลถึง 15 วัน ถ้าเราไม่ เราก็ต้องเสียรายได้ไปอยู่ดี ก็เลยแนะนำว่าถ้าอยากจะทำประกันทั้งทีอยากจะให้ทำ ประกันชดเชยรายได้เพิ่มขึ้นไปด้วยครับเสียค่าเบี้ยประกันเพิ่มไม่เท่าไหร่แต่ว่ามันคุ้มนะครับ ยิ่งถ้าคนเป็นหัวหน้าครอบครัวแล้วผมอยากแนะนำให้ทำไว้เลยมันคุ้มกว่า นอนโรงพยาบาลทั้งทีจะได้ไม่เสียเที่ยวครับ

2020.12.25 8:40

Ratmanee20

ถึงแม้ว่าประกันตัวนี้จะไม่มีการชดเชยรายได้แต่ว่าประกันตัวนี้สามารถที่จะรักษาตัวได้โดยไม่จำนะจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาต่อปี ให้ความคุ้มครองทั้งเรื่องความเจ็บป่วยและเรื่องของอุบัติเหตุด้วย แต่ถ้าคุณสามารถสู้ค่าเบี้ยประกันไหวก็สมัครแบบ Ultimate ไปเลย จะได้รับความคุ้มครองเยอะๆ ประกันตัวนี้ก็สามารถที่จะสมัครสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วยนะ

2021.01.22 10:48

สังฆเวช

ได้ 8พันบาทต่อวัน อันนี้ได้เยอะอยู่นะครับ ของผมขนาดที่ทำไว้ราคาพอๆกัน ยังได้คืนละ6พันเองนะครับ แต่ประกันของเอ็ทน่าผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับว่าเรื่องการรักษาจะได้ที่โรงพยาบาลไหนบ้างนะครับ แล้วก็เรื่องการเคลมค่ารักษานะครับ อันนี้ก็ไม่ค่อยมันใจว่าจะได้ง่ายหรือว่ายากนะครับ เพราะเห็นหลายคนเม้นไม่ค่อยดีเท่าไรคับ

2021.03.27 9:22

วารินทร์

แค่แผนการคุ้มครอง ซูพีเรีย ก็จ่ายค่าห้องที่โรงพยาบาลแถวบ้านผมได้2คืนแล้วครับ การคุ้มครองในส่วนนี้ดีมากๆเลยครับ สำหรับใครที่คิดว่าการดูแลสุขภาพเป็นการลงทุนอย่างหนึ่ง แล้วถ้าซื้อประกันตัวนี้แล้วไม่ได้มีผลกระทบกับเรื่องเงิน ผมว่าตัวนี้เป็นการคุ้มครองที่น่าสนใจตัวหนึ่งเลยครับ นี้ถ้าไม่ติดว่าเงินน้อยผมก็สนใจนะครับ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี