Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

อยากได้รับการช่วยเหลือในการรักษาพยาบาล จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุด้วย ฉันใช้บริการของแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน อยากรู้ว่าสามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตได้ไหมคะ จะได้มีเงินก้อนเอาไว้ให้สำหรับครอบครัวหรือคนที่เรารักที่อยู่ภายหลัง และจะได้รับการคุ้มครองเรื่องสุขภาพไปในตัวด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦋หนอนผีเสื้อ🦋

ในกรณีที่ผูเอาประกัยภัยเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุจะได้รับความคุ้มครองจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกันเป็นเงินชดเชยสูงสุด 100,000 บาทค่ะ แต่ถ้าเป็นเรื่องของการรักษาพยาบาลเมื่อประสบอุบัติเหตุ เราก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะคุ้มครองหรือเปล่า เพราะบางประกันก็ไม่คุ้มครองหรืออาจจะให้ 50%ของวงเงินคุ้มครองน่ะค่ะ

2020.11.25 15:38

Rin

ทำประกันไว้ถ้าเสียชีวิตก็ต้องได้รับความคุ้มครองสิครับเพียงแต่ว่าจะขึ้นอยู่กับกรณีว่าเราเสียชีวิตจากอุบัติเหตุแบบไหนตรงอยู่ในเงื่อนไขของประกันหรือเปล่า เพราะว่าถ้าสาเหตุที่เราเสียชีวิตไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขหรือข้อกำหนดที่บริษัทประกันตั้งไว้ เราก็จะไม่ได้รับเงินชดเชยอะไรเลยนะคะก็เลยอยากจะเช็คให้ดีๆเกี่ยวกับรายละเอียดตรงนี้นะครับ เห็นหลายคนพลาดมาหลายรอบละ

2020.12.25 8:40

baiifern

@k. Rin ... แต่ในเงื่อนไขเขาบอกว่าไม่จำเป็นต้องซื้อประกันชีวิตนะคะ งั้นแสดงว่าประกันตัวนี้ต้องคุ้มครองเมื่อเราเสียชีวิตหน่ะสิ ไม่งั้นเขาจะบอกทำไมว่าไม่จำเป็นต้องซื้อพ่วงประกันชีวิต ประกันตัวนี้จะต้องจ่ายเบี้ยแพงแน่ๆเลย เพราะให้ความคุ้มครองตั้ง 1 ล้านบาทแหนะ แถมยังรักษาได้ตลอดทั้งปีโดยไม่จำกัดวงเงินด้วย เป็นอะไรที่น่าสนใจมากๆเลย

2021.01.22 11:21

ศมนพิชญ์

ประกันตัวนี้ ใน2แผนที่เราเลือก ยังมีเรื่องแผนการคุ้มครองที่เป็นระดับให้เราเลือกนะคะ เรื่องการคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิต ก็เกี่ยวข้องกับระดับที่เราเลือกการคุัมครองคะ ถ้าเป็นแบบ มาตรฐาน การคุ้มครองเรื่องการเสียชีวิต ที่เกี่ยวของกับอุบัติเหตุจะไม่มีให้คะ แต่ถ้าเป็นระดับอื่นๆก็จะมีให้คะ แต่ว่าค่าเบี้ยประกันก็แพงโดดเลยนะคะ

2021.03.27 9:22

วารินทร์

ที่บอกว่าคุ้มครอง 1แสนบาท นี่ เขาคุ้มครองเกี่ยวกับ อบ.2 ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นกรณีที่เสียชีวิตจากการเจ็บป่วยการคุ้มครองตัวนี้ไม่ได้มีให้นะครับ เวลาที่จะซื้อประกันพวกนี้เพื่อเราจะไม่เข้าใจผิดเราต้องใช้เวลามนการอ่านสัญญาประกันให้ดีนะครับ มีหลายคนแล้วครับที่อ่านแล้วไม่เข้าใจก็ยังไปซื้อ ปรากฏว่า เวลาจะเคลมก็เคลมไม่ได้

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี