Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองจากไวรัสโคโรน่าที่กำลังระบาดอยู่นี่ไหมคะ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

เนื่องจากสถานการณ์ในตอนนี้มีการระบาดของไวรัสโคโรน่าอยู่ ถึงแม้ว่าจะลดลงแล้วแต่ก็กลัวเหมือนกันค่ะว่าจะได้รับการติดเชื้อ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน มีการคุ้มครองเราในกรณีที่ติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมคะ อยากรู้ว่ามีการบริการหรือการคุ้มครองในส่วนใดบ้างในกรณีที่ตรวจพบเชื้อไวรัส แล้วคุ้มครองในเรื่องของการรักษาอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pachara😴😴

ถ้าเป็นอาการเจ็บป่วยทั่วไป แบบปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้ ประกันแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกันเขาให้ความคุ้มครองอยู่แล้วล่ะครับ แต่ถ้าตรวจพบว่าติดเชื้อไวรัสโคโรน่าขึ้นมา ก็ไม่แน่ใจว่าเขาจะให้ความคุ้มครองถึงขั้นไหน ได้แต่หวังว่าจะไม่มีใครเป็นเพิ่มอีกนะครับ เรื่องนี้ต้องสอบถามกับตัวแทนมั้ยอะครับ

2020.11.25 15:46

Len

ถ้ายังไงไหนๆ covid ก็จะระบาดรอบ 2 เสร็จแล้วผมอยากแนะนำว่าให้ทำประกันสังคมอยู่ไม่ถึงปีละไม่กี่ร้อยเอง ไม่หนักหนาสาหัสมาก เธอเป็นคนผิดแล้วจะได้รับการรักษาจากรัฐบาลแต่เราก็ทำงานไม่ได้ใช่ไหมล่ะครับถ้าทำประกัน covid อย่างน้อยถ้าเป็นก็ได้เงินก้อนอย่างต่ำเท่าที่ผมไปดูก็ได้ 10,000 บาทแต่ค่าเบี้ยประกันแค่ไม่กี่ร้อยเองครับทำไปเถอะ ยิ่งถ้าอยู่ในพื้นที่เสี่ยงแนะนำให้ทำนะครับ

2020.12.25 8:41

Saoza

น่ากลัวเป็นโควิดแนะนำให้ทำกับบริษัทประกัน tqm ดีไหม (สินทรัพย์ประกันภัย) ค่าเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ 499 บาทนโยบายของเขาคือเจอจ่ายจบ ถ้าสมมุติว่าคุณติดเชื้อก็จะได้เงินก้อนไปเลย 100,000 บาท แต่ไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้นะ กับอีก Packagนึงคือ มีค่ารักษาพยาบาลให้ 100,000 บาท แต่ไม่ได้รับเงินก้อน เลือกได้นะว่าจะเอาแบบไหน

2021.01.22 11:54

ศมนพิชญ์

ประกันสุขภาพตัวนี้เอาจริงๆเลยนะคะ ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพงมากๆเลยนะคะ คิดว่าคุณ ติดโรคโควิด-19 ประกันตัวนี้ต้องคุ้มครองแน่นอนคะ เพราะว่าชาวบ้านธรรมดาๆแบบเราคงไม่สามารถซื้อได้คะ อย่างเรารองเปรียบเทียบเบี้ยประกันแล้วก็ระดับการคุ้มครองของประกันตัวนี้ เริ่มต้น ที่ 3หมื่นบาท ไปจบที่ 6หมื่นบาท เลยคะ แพงมากๆ

2021.03.27 9:22

ธนันท์ธรณ์

เห็นมีหลายถามกันเยอะมากเลยนะคะ เกี่ยวกับการคุ้มครอง โควิด-19 ประกันตัวนี้เป็นตัวที่ออกมาก่อนที่จะมีโควิด เลยทำให้หลายคนสงสัยว่ามันจะคุ้มครองไหม ส่วนตัวนะคะ เราว่าถ้าเราเข้าไปรักษาด้วยอาการไช้หวัดเขาน่าจะรักษาแล้วก็คุ้มครองให้คะ แต่ถ้าเชคว่าเราเป็น โควิด -19 เขาน่าจะแจ้งให้เราไปโรงพยาบาลขอ รัฐมากกว่าคะ

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี