Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

พอได้อ่านเกี่ยวกับผลประโยชน์ที่จะได้รับการคุ้มครองจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ก็เห็นเลยครับว่าให้การคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพและอุบัติเหตุอย่างเต็มที่จริงๆ ผมอยากได้ตัวเลือกที่มากกว่านี้ มีแบบแผนอื่นที่จะสามารถเป็นตัวเลือกให้กับผมได้ไหมครับ ผมอยากเปรียบเทียบว่าตัวเลือกไหนที่ดีกว่ากันและมีก็ได้ข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pachara😴😴

เจ้าของกระทู้ชอบใจแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกันภัยมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ ถ้าชอบมากคุณไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับแผนประกันไหนให้ไกลตัว เปรียบเทียบกับแผนบียอนด์ อัลทิเมท ซูพีเรีย ของเอ็ทน่าประกันภัยนี่แหละ เทียบกับทีละรายการเลยว่าแผนไหนให้ความคุ้มครองอย่างไร แต่ค่าเบี้ยประกันมันก็ต่างกันด้วยนะครับ

2020.11.25 15:50

Len

ถ้าพูดถึง ประกันของบริษัทเอ็ทน่าประกันตอนที่เราอยากจะแนะนำประกันของอีกบริษัทนึงนะคะเป็นของบริษัทซิกน่าพอดีมีคนรู้จักที่ทำงานกับบริษัทนี้ แต่ไม่ใช่ตัวแทนขายนะคะ เห็นบอกว่าตอนนี้ประกัน 10 หน้ากำลังขยายสาขาด้วย แล้วก็ค่าเบี้ยประกัน ไม่แพงมากแต่ความคุ้มครองได้เพราะพอๆกับบริษัทประกันที่จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงเลยและบริษัทประกันซิกน่าเป็นของนอกนะคะก็เลยอยากให้อ่านรายละเอียดดูด้วย

2020.12.25 8:41

Tuttu

@k. Len สนใจ....!!!! กำลังมองหาประกันสุขภาพพ่วงอุบัติเหตุที่ราคาไม่แพงอยู่ ของซิกน่าใช่ไหม ?? เดี๋ยวลองไปหาข้อมูลดูอีกที หรือถ้าใครพอจะมีข้อมูลหรือเคยใช้ประกันที่คุณ Len บอกรบกวนช่วยบอกชื่อโครงการทีนะคะ อยากทำมากกก....แต่กำลังเปรียบเทียบเจ้าและราคาอยู่ ไม่ลงตัวซักทีเพราะบางที่คุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุน้อยมากและเบี้ยแรงเกิ้น...รับไม่ไหว

2021.01.23 12:23

เจนจัดการ

ในแผนประกัน2แผนที่เราเลือกของประกันตัวนี้ ทราบไหมครับ ว่าเขามีระดับการคุ้มครองให้เราเลือกด้วยนะครับ ซึ่งแต่ละระดับการคุ้มครอง ก็จะเสียค่าเบี้ยที่เพิ่มขึ้นนะครับ อย่างผมรองเทียบดูนะครับ แผน 1และ แผน2 เลือกระดับการคุ้มครอง ผู้ป่วยนอกแล้วก็อุบัติเหตุด้วย ค่าเบี้ยประกันการคุ้มครองก็เพิ่มขึ้นตามครับ แล้วขึ้นมากด้วยครับ

2021.03.27 9:22

ธนันท์ธรณ์

ถ้าเป็นประกัของเจ้านี้ ตัวนี้เราว่าน่าสนใจสุดๆแล้วคะ แค่ถ้าเอาไปเทียบกับเจ้าอื่นๆ ก็น่าจะมีอยู่บ้างนะคะ อย่างถ้าเป็นของ เอไออ เราว่าของเจ้านี้เป็นเข้าตลาดการคุ้มครองก็ดีนะค แต่ค่าเบี้ยอาจจะแพงกว่าตัวนี้ แต่ก็รองเอาไปเทียบดูนะ ส่วนตัวเรารู้สึกว่าการคุ้มครองมันพอๆกันคะ เทียบแล้วก็รีบๆตัดสินใจนะคะ สุขภาพไม่เข้าใครออกใครคะ

2021.04.26 14:28

พี่นกฮูก

เจ้าของกระทู้ได้ทำประกันแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย ของเอ็ทน่ามั้ยคะเห็นว่าชอบประกันฉบับนี้มาก น่าสนใจอยู่นะสำหรับคนที่พอจะมีกำลังในการจ่ายค่าเบี้ยประกันภัย ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิต ประกันสุขภาพ หรือประกันอุบัติเหตุ ถ้ามีเหตุฉุกเฉินขึ้นมายังมีเงินจากการทำประกันช่วย หาเงินจ่ายเอง ณ ตอนนั้นอาจจะไม่พอก็ได้

2021.07.11 15:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี