Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

เมื่อสมัครใช้บริการของประกันภัย จำเป็นต้องอ่านเงื่อนไขให้ครบถ้วนก่อนที่จะได้รับการใช้บริการ แต่พออ่านแล้วก็ยังงงๆแล้วไม่เข้าใจเพราะเป็นภาษาที่ไม่ใช่จะเข้าใจได้ง่าย เลยอยากทราบว่าก่อนที่จะสมัครใช้บริการ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน เราจำเป็นต้องรู้เงื่อนไขอะไรบ้างคะ เพื่อจะสามารถเอาผลประโยชน์ได้เต็มที่จะเอาประกันภัยนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่ชัย891284

เงื่อนไขการใช้บริการของแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน คล้ายกับประกันอื่นๆ อย่างเช่น ต้องรอให้กรมธรรม์อนุมัติการใช้งานไปแล้วเกิน 30 วันถึงจะให้ความคุ้มครองได้ หากผู้เอาประกันภัยเกิดความเจ็บป่วยหรือประสบอุบัติเหตุก่อนหน้านั้น ก็จะไม่ได้รับความคุ้มครอง ผู้เอาประกันภัยต้องดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายเองครับ

2020.11.26 4:10

Nanja

แนะนำให้อ่านรายละเอียดของเงื่อนไขที่จะได้รับความคุ้มครองดีๆนะครับเพราะว่าผมเห็นมาหลายคนแล้วที่สมัครประกันภัยพวกนี้ไปแล้วไม่ได้อ่านรายละเอียดดีๆก็จะคุ้มครองทั้งหมด ที่จริงแล้วบริษัทประกันก็จะคุ้มครองทั้งหมดนะครับถ้าอุบัติเหตุหรือเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตรงตามเงื่อนไขของ ที่บริษัทที่เราทำเขากำหนดไว้แต่ถ้าไม่ตรงนี้ก็ ชวดเงิน แถมยังเสียค่าเบี้ยประกันภัยเปล่าอีกด้วยนะครับ

2020.12.25 8:41

Captain》》

ที่แน่ๆเลยคือไม่คุ้มครองเกี่ยวกับโรคระบาด เช่น โควิด19ครับ เห็นหลายคนชอบมาตั้งกระทู้ว่าประกันสุขภาพของที่นี่คุ้มครองโรคโควิดด้วยรึเปล่า??? ตอบเลยนะครับว่า****ไม่คุ้มครอง**** หรือโรคอื่นๆที่เป็นโรคระบาดด้วย ถ้าเค้าคุ้มครองเค้าคงขาดทุนยับเลยเพราะไหนจะต้องให้เคลมค่ารักษาเเล้ว พอเสียชีวิตยังต้องจ่ายอีก เค้าเลยไม่รับงัยครับ

2021.01.23 12:37

บรรดาศักดิ์

จะต้องทราบอะไรก่อนที่จะซื้อ ประกันสุขภาพ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ใช่ไหมครับ ขอ อธิบายสั้นๆนะครับ ว่าประกันตัวนี้มี2แผนการคุ้มครองให้เราได้เลือกครับ สิ่งที่แตกต่างกันของสองแผนการคุ้มครอง คือเรื่องของค่าห้องรักษาพยาบาลแล้วก็ค่าหมอ ค่า ยา ครับ แล้ว ในทั้งสองแผนสามารถเลือกการคุ้มครองเพิ่มเติมได้ครับ

2021.03.28 15:31

สุรศักดิ์

ไม่น่าจะเข้าใจยากเลยนะครับ เพราะว่าเขาก็ระบุอย่างชัดเจนแล้วนะครับว่าเขามีข้อยกเว้นอะไรบ้าง เอาว่าคุณต้องไปอ่านให้เข้าใจครับ เพราะไม่อย่างนั้นเวลาที่คุณซื้อประกันตัวนี้คุณก็ไม่ทราบสิครับ ถ้ามัวแต่ รอคนอื่นมาบอกผมกลัวว่า การรักษาจะไม่ทันการนะครับ ใช้เวลากับสัญญาประกันสักนิดครับ มันไม่ดเป็นประโยชน์กะใครหลอกครับ คุณได้เน้นๆ

2021.04.26 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี