Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกันใครไหมคะ

อยากจะสมัครบริการ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ให้กับลูกๆด้วยเพื่อที่จะสามารถได้รับการคุ้มครองเนื่องจากอุบัติเหตุและเรื่องของสุขภาพ สามารถที่จะสมัครใช้บริการให้ลูกได้ไหมคะ ลูกอายุ 5 ปีและ 10 ปี เนื่องจากตัวเองใช้อยู่แล้วรู้สึกว่าได้รับการคุ้มครองที่ดี เธออยากจะสมัครให้ลูกได้ใช้บริการด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่ชัย891284

ตัวคุณเองใช้บริการประกันแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน อยู่แล้วคงรู้ดีเกี่ยวกับผลประโยชน์ต่างๆที่จะได้รับจากประกันนี้ คุณมั่นใจว่าผลประโยชน์ต่างๆเหล่านั้นเหมาะกับช่วงวัยของลูกของคุณใช่มั้ย? ถ้าใช่ คุณก็สมัครให้ลูกใช้บริการได้ครับ เพราะอายุของผูสมัครประกันนี้ ได้ตั้งแต่อายุ 15 วัน - 65 ปีครับ

2020.11.26 4:13

Nanja

คิดว่าเดี๋ยวนี้บริษัทประกันแต่ละที่ว่ากำหนดเรทอายุออกมาไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ แต่ว่าถ้าอยากจะทำ อยากจะให้คำนึงถึงค่าเบี้ยประกันด้วยเพราะว่าถึงอายุที่เราทำจะอยู่ในเงื่อนไขของประกันแต่ถ้าอายุมากค่าเบี้ยประกันก็จะแพงไปด้วยนะครับ ถ้าจะทำประกันใหญ่จะให้ดูเรื่องของค่าเบี้ยประกันต่ออายุอีกทีความคุ้มครองอาจจะลืมแต่ต้องดูด้วยว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายต่อปีเราสู้ไหวไหม

2020.12.25 8:42

Jubjang

จริงๆถ้าน้องยังเด็กอยู่ทำไมไม่สมัครประกันสุขภาพของเด็กล่ะคะ เราว่าประกันของเด็กจะคุ้มครองโรคที่เด็กเป็นด้วยนะคะ อีกอย่างประกันสุขภาพบางตัวก็คุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุของลูกได้ด้วย แถมเบี้ยก็ไม่แพงจนเกินไป แนะนำให้สมัครของเด็กดีกว่าค่ะ ประกันนี้สำหรับพ่อแม่น่าจะokแล้วเพราะว่าแผนนี้ค่อนข้างให้คุ้มครองเยอะ

2021.01.23 12:43

บรรดาศักดิ์

ถ้าจะสมัครประกัน สุขภาพให้ลูกๆ แสดงว่าครอบครัวของคุณคงต้องมีรายได้ที่ค่อนข้างมั่นคงนะครับ ไม่อย่างนั้น ก็ไม่สามมารถซื้อได้หลอกครับ ขนาดผมรองคำนวนเบี้ยประกันเล่นๆ โดยเอาอายุของผมนะครับ ค่าเบี้ย ที่ค้องจ่าย ตกอยู่ประมาณ 3หมื่นกว่าบาทเลยครับ นี้ผมยังไม่เลือกการคุ้มครองกรณ้ผู้ป่วยนอกด้วยนะครับ ถ้าเลือกนี้ คงจ่ายมากมายเลยครับ

2021.03.28 15:31

สุรศักดิ์

ประกันตัวนี้เขาบอกว่าซื้อให้เด็กได้ แต่ เท่าที่ผมดูนะครับ ประกันนี้มันเหมาะกับวัยทำงานมากกว่าครับ เพราะว่าค่าเบี้ยแรง การคุ้มครองไม่เหมาะกับเด็กบางตัว ผมแนะนำว่า กรณีแบบนี้ ถ้าเด็กๆอายุ ไม่เกิน 11ขวบ น่าจะซื้อประกันที่เป็นของเด็กดีกว่าครับ เพราะคุ้มครองโรคที่เกิดจากเด็กโดยเฉพาะเลยนะครับ ผมว่าน่าสนใจกว่านะครับ

2021.04.26 15:47

Jintana

@jubjang ประกันสุขภาพเด็กหรอคะ? ไหนๆของเจ้าไหนบ้างคะ? มาแนะนำหน่อยสิ ถ้าคุณแนะนำมาก็จะเปิดใจรับฟังค่ะ อยากทำประกันดีๆให้ลูกเหมือนกันค่ะ ก็อยากดูๆหล่ยๆแบบแผนของหลายๆเจ้า ถ้ามีคนมาแนะนำจงเจาะก็ดีกว่านะคะ จะได้ตามไปหารีวิว ไปหาข้อมูลมาเปรียบเทียบค่ะ บอกหน่อยนะคะ รออ่าน Comment ของคุณ @jubjang นะคะ 😉😉

2021.07.30 15:59

Konne

@พี่ชัย ก็นั่นน่ะสิคะ คิดเหมือนกันเลย ก็จขกท. ก็ทำประกันตัวนี้อยู่แล้วทำไมถึงไม่รู้เงื่อนไขล่ะ ก็ถ้าทำอยู่แล้วก็น่าจะรู้อยู่บ้างนะ หรือไม่ก็คงจะได้ติดต่อกับตัวแทนประกันอยู่แล้วก็ถามเขาไปสิคะ หรือถ้าได้เข้าเว็บไซต์ของประกันตัวนี้ ตามเงื่อนไขก็บอกชัดเจนอยู่แล้วตรงหน้าหลักไม่ได้หายากเลยค่ะเกี่ยวกับอายุผู้ทำประกัน

2021.09.10 9:11

พีรนันท์

ไม่รองดู ของ AIA เหรอคะ เขามีประกันชีวิตของเด็กด้วยนะคะ ถ้าเราจำไม่คิด จ่ายเบี้ยประกันจนลูกเราอายุครบ18ปี ก็จะได้เงินเบี้ยประกัน พร้อมผลตอบแทนนะคะ เลือกซื้อประกันแบบนี้ก่อนดีกว่าคะ พอได้เงินคืนจากประกันตัวนี้แล้วค่อยหาตัวอื่นคะ เมื่อถึงตอนนั้น น่าจะมีแผนการคุ้มครองที่ดีๆออกมาให้เราได้เลือกอีกเยอะเลยคะ

2021.09.18 5:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

All (ประกัน)

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี