Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

เมื่อเราใช้บริการของประกันสุขภาพ เราอยากจะได้รับการคุ้มครองไปยาวนานนานที่สุดเท่าที่ประกันจะยอมได้ ผมไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับการคุ้มครองตลอดชีวิตเลย มีวิธีการที่จะช่วยทำให้ผมได้รับ การต่ออายุกรมธรรม์ตลอดชีพสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมครับ ปกติแล้วใช้บริการอยู่และได้รับการคุ้มครองที่ยอดเยี่ยมเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่ชัย891284

คุณมีประกันแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมทอยู่ในมือแล้วและชอบมากด้วย ดีครับที่ได้เจอประกันที่ถูกใจ คุณสามารถถือกรมธรรม์ฉบับนี้ได้ตลอดชีพเพียงแค่อย่าลืมจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันเท่านั้นล่ะ เพราะคุณสมัครและทำประกันก่อนอายุ 60 ปีบริบูรณ์ คุณจะได้รับสิทธิ์ในการต่ออายุกรมธรรม์ตลอดชีพ หากมีการต่ออายุกรมธรรม์อย่างต่อเนื่องครับ

2020.11.26 4:16

New

ถ้าได้ตลอดชีพนี้ก็ดีนะคะแต่นั่นเท่ากับว่าเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปตลอดชีพเลยไหมครับ ถ้าอย่างนั้นทำไมไม่ทำประกันชีวิตไปเลยหรอครับที่ให้ความคุ้มครองตลอดชีพแต่ว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 20 ปีแบบนี้ก็มีนะคะเพราะถ้าต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันตลอดชีพจริงๆ เกิดเราอายุยืนขึ้นอายุ 70-80 ยังจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวไหมครับถ้าจ่ายไหวผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นก็ทำได้เลย

2020.12.25 8:42

Big fish🐡

เออ... เราเห็นด้วยกับคุณ New เลย เเต่อย่างว่าแหละนะเดี๋ยวนี้ค่ารักษาในโรงพยาบาลก็แพง ถ้ามีประกันสุขภาพที่ไม่จำกัดวงเงินต่อปีมันก็ดีเหมือนกัน มีไว้ก็อุ่นใจดี ( แต่ถ้าป่วยไม่บ่อยคงไม่ค่อยคุ้ม) เราว่าประกันตัวนี้เค้าคุ้มครองถึงอายุ 70 ก็หรูแล้วนะ จขกทอย่าไปฝากความหวังไว้ที่ประกันอย่างเดียวเลย เราว่าคุณเองถ้าดูเเลสุขภาพดีๆมันก็ช่วยได้ส่วนนึงนะคะ

2021.01.23 12:53

บรรดาศักดิ์

ไม่ทราบว่าใช้ประกันตัวนี้มากี่ปีแล้วครับ คือที่ถามแบบนี้ เพราะว่าตัวผมเองก็สนใจที่จะซื้อประกันสุขภาพตัวนี้ของ เอ็ทน่านะครับ แต่ติดเรื่องของค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแหละครับ อยากได้เคล็ดลับในการซื้อประกันตัวนี้ได้ไหมครับว่า เราจะสามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกได้ยังไงบ้างครับ ของผมที่คำนวนดูเกลือบๆ4หมื่นบาทเลยครับ

2021.03.28 15:31

ภัททิยา

อยากได้การคุ้มครองแบบนี้ตลอดชีพ ก็ต้องซื้อสัญญาของเขาแบบต่อเนื่องเลยคะ ถ้าเกิดว่าหยุกซื้อไปสัก2ปี เบี้ยประกันก็ต้องมาประบกันไหมอีกคะ แล้วอีกอย่างถ้าลืมจ่านตอนที่อายุมากๆ เดียวถ้าจะต่อใหม่ ก็จะมีปัญหาอีกคะ เพราะส่วนใหญ่ถ้าอายุมากๆเขามักให้ซื้อประกันชีวิตอย่างเดียว เขาไม่ค่อยอยากให้เราซื้อการคุ้มครองแบบนี้หลอก

2021.04.26 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

All (ประกัน)

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี