Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อได้รับอุบัติเหตุสามารถได้รับการคุ้มครองมากน้อยแค่ไหนคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

อยากทราบเกี่ยวกับจำนวนวงเงินที่ได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน วิธีจะสามารถเอาไปเปรียบเทียบกับกรมธรรม์ประกันภัยอื่นๆ สำหรับตัวเองก็อยากจะได้รับการคุ้มครองที่ดีที่สุด เพราะว่าจำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันแล้ว ก็เลยอยากจะเลือกการคุ้มครองที่ดีที่สุดสำหรับตัวฉันค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หยดน้ำค้าง(●__●)

ถ้าเป็นในส่วนการรักษาแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ให้ค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอก กรณีอุบัติเหตุรักษาตัวภายใน 24 ชม. และการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วัน สำหรับอุบัติเหตุนั้น วงเงินประมาณ 10,000 บาทค่ะ แต่ไม่น่าจะคุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตนะ ถ้าเข้าใจไม่ผิดต้องซื้อสัญญาเพิ่มถึงจะคุ้มครองค่ะ

2020.11.26 5:54

Netty

อุบัติเหตุ 10,000 บาทก็เป็นความคุ้มครองวงเงินที่ให้เยอะอยู่นะ แต่ก็ต้องดูหลายๆอย่างประกอบด้วยถ้าคุณคิดว่าวงเงิน 10000 บาทไม่พอเราจะซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมแนะนำว่าอาจจะต้องเปลี่ยนประกันที่ทำด้วย เพราะว่าถ้าวงเงินหรือว่าความคุ้มครองที่ได้มันไม่ได้ตรงกับที่เราต้องการคิดว่าเป็นประกันน่าจะดีกว่า เดี๋ยวน้อยก็ทำประกันกรณีเสียชีวิตหรือว่าชดเชยรายได้ด้วยไปเลยก็ได้

2020.12.26 16:55

Nancy

ถ้าจขกทอยากได้ความคุ้มครองอย่างดีที่สุดก็ต้องตรวจสอบความต้องการของตัวเองก่อนว่าเราอยากได้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง ?? ค่าเบี้ยเท่าไหร่??? สามารถจ่ายไหวไหม??? ตรวจสอบตรงนี้ก่อนค่ะ หลังจากนั้นค่อยๆเลือกประกันแต่ละที่เพื่อเปรียบเทียบราคาและความคุ้มครอง แต่เราว่าแผนบียอนด์ก็ค่อนข้างให้ความคุ้มครองเยอะแล้วนะคะ แต่ค่าเบี้ยนี่ไม่รู้ว่าสูงไหม อยู่ที่จขกทแล้วล่ะว่าจะเลือกที่ไหน???

2021.01.23 13:4

วารุณี

ประกันตัวนี้ เขามีการคุ้มครอง 2แผนฝให้เราเลือกคะ แล้วในสองแผนนั้น เราสามารถเลือกการคุ้มครองเพิ่มเติมได้ด้วยคะ ซึ่ง ในนั้นจะมีคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุเข้าไว้ให้ด้วยคะ การคุ้มครอง ก็ค่อนข้างได้มากเลยคะ แต่ เบี้ยประกันก็จะมากขึ้นคะ ถ้าคุณไม่สามารถจ่ายเบี้ยได้ เราขอแนะนำให้ซื้อประกันอุบัติเหตุแยกออกมาเลยคะ

2021.03.28 15:31

ภัททิยา

ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองที่เกี่ยวกับอุบัติเหตุ ถ้าจะเอามาเทียบกับการคุ้มครองที่ควบคุ้มการรักษาเป็นส่วนใหญ่เหมือนประกันตัวนี้ อาจจะเทียบไม่ค่อยเหมาะเท่าไรคะ ถ้าคุณอยากคุ้มครองอุบัติเหตุ ก็ซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มไปเลยคะ อย่างตอนนี้ประกันอุบัติเหตุ หรือที่เขาเรียกกันว่า ประกัน PA ตอนนี้มีมาให้เลือกมากเลยคะ

2021.04.26 15:46

99.99

@Natty ความคุ้มครองอยู่ในวงเงิน 10,000 บาท ก็เป็นความคุ้มครองทั่วไปเหมือนกับประกันอุบัติเหตุอื่นๆนะ ไม่ได้พิเศษอะไรมาก คิดว่าเบี้ยประกันก็คงไม่น่าจะแพง แต่ไม่รู้ว่าที่วงเงิน 10,000 บาทแบบแผ่นที่ 1 หรือเปล่า? คิดว่าน่าจะใช่เพราะว่าแบบแผนที่ 2 คงจะมากกว่านี้คงจะไม่น้อยกว่า 10,000 บาทหรอก ผมเองก็ซื้อประกันอุบัติเหตุที่ให้วงเงินคุ้มครองจะมานี้

2021.05.28 15:19

/Supatpong/

ขอถามให้ชัดเจนหน่อยนะครับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน เป็นประกันประเภทใดกันแน่ระหว่าง ประกันชีวิต ประกันสุขภาพ หรือประกันอุบัติเหตุครับ? ผมอาจจะอ่านคอมเมนต์ด้านบนไม่ละเอียด เลยไม่เข้าใจเรื่องความคุ้มครองที่แท้จริงของประกันฉบับนี้ ยังไงขอคำตอบจากผู้รู้หรือผู้ที่ใช้ประกันนี้อยู่หน่อยนะครับ

2021.05.31 3:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อมีความจำเป็นต้องมีการตัดแว่นเนื่องจากสายตาสั้น สามารถเบิกค่ารักษาได้จากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน ไหมค่ะ

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเงื่อนไขอะไรที่เราจำเป็นต้องรู้บ้างเกี่ยวกับการคุ้มครองเมื่อจำเป็นต้องคลอดลูก สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

มีวิธีการที่จะทำให้เราสามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้ตลอดชีพไหมครับ สำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ อัลทิเมท เอ็ทน่าประกัน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี