Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ผมเป็นคนหนึ่งที่โดยสารโดยใช้จักรยานยนต์ ตอนที่ไปทำงาน ตอนที่เดินทาง รู้สึกว่าไม่ชอบใช้รถยนต์เพราะรถติดมากในกรุงเทพฯ ขับมอเตอร์ไซค์รู้สึกสะดวกสบายและไปไหนก็รวดเร็วด้วย แน่นอนว่าทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆ ผมสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือเบิกค่าพยาบาลบ่อยๆได้ไหมสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย เพราะผมกลัวว่าจะใช้เกินลิมิต จนไม่สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้อีกต่อไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชายตั้ม))))

ความคุ้มครองจากแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัยสำหรับการรักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอก กรณีอุบัติเหตุรักษาตัวภายใน 24 ชม.และการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วัน สำหรับอุบัติเหตุนั้นๆ มีวงเงินในส่วนนี้อยู่ที่ 10,000 บาทครับ แต่คุณคงไม่ประสบอุบัติเหตุบ่อยๆหรอกมั้ง ไม่มีใครชอบเจ็บตัว ต้องระมัดระวังขณะขับขี่ให้มากๆนะครับ

2020.11.26 6:25

Numma

เชื่อไหมคำว่าบางคนทำประกันภัยไว้ก่อนชีวิตไม่เคยเคลมเลยก็มีแต่ถ้าปีนึงเจออุบัติเหตุบ่อยๆนี่ผมว่าน่าจะทำประกันภัยไว้หลายๆตัวหน่อยนะครับ ยังผมเองอุบัติเหตุเจอที่เคยเจอมาก็แค่ 2 หรือ 3 ครั้ง และสาเหตุส่วนใหญ่จะมาจากที่คนอื่นขับสวนเลนหรืออะไรแบบนี้ด้วย ทนเจ็บป่วยก็ไม่ค่อยเป็นคนที่เจอบ่อยๆนี้ใช้ชีวิตบนความเสี่ยงผมว่าน่าจะทำประกันไว้หลายๆตัวหน่อยนะจะอุบัติเหตุประกันภัยประกันชีวิตประกันสุขภาพก็ทำไว้เถอะครับ

2020.12.26 16:57

Rila

ไม่ต้องทำไว้หลายตัวหรอกค่ะ แค่ตัวนี้ตัวเดียวก็น่าจะเอาอยู่แล้ว เพราะเป็นประกันสุขภาพพ่วงอุบัติเหตุ วงเงินคุ้มครองของที่นี่ก็ค่อนข้างให้สูงมากในการรักษาตัวแต่ละครั้ง แต่งงว่าจขกทไม่พอหรอคะ วงเงินคุ้มครองตั้งล้านนึง ??? หรือเราอาจจะดูข้อมูลอะไรผิดหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ งั้นรอฟังความคิดเห็นอื่นๆมาตอบดีกว่า

2021.01.24 12:42

นันทรัตน์

เดียวนะคะ ไม่ทราบว่าคุณอาจเข้าใจผิดเรื่องการคุ้มครอง อุบัติเหตุหรือเปล่าคะ ประกันตัวนี้เขา คุ้มครอง อุบัติเหตุแบบ อบ.2 นะคะ ไม่ทราบว่าเข้าใจความหมายของตัวนี้กันไหมคะ เดียวเรา เอามาให้อ่านคะ ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล (อ.บ.2) คือ ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตา การรับฟังเสียง การพูดออกเสียง และทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง เท้านั้น นะคะ

2021.03.28 15:30

พณณกร

เป็นแบบนี้ผมแนะนำครับว่าไปซื้อประกันอุบัติเหตุเลยน่าจะดีกว่าครับ เพราะว่าการคุ้มครองตัวนี้ค่อนข้างที่จะแพงมากเลยนะครับ แล้วคุ้มครองกรณีที่คุณเป็นห่วงก็ไม่มากเท่าไรนะครับ ประกัน อุบัติเหตุบางตัวน่าทำกว่านะครับ อย่าง เราจ่ายปีละ 2พันกว่าบาท แต่มีวงเงินคุ้มครองในการรักษาบางเจ้าอาจมากถึง5หมื่นบาทเลยนะครับ

2021.04.26 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี