Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อจำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องถึงเวลาที่จะตรวจสุขภาพประจำปี หรืออยากจะตัวเที่ยวกลับ สุขภาพของร่างกาย เพื่อค้นหาโรค ที่ร่างกายจะเป็น สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมคะ เพื่อจะมีค่าใช้จ่ายที่เอาไว้สนับสนุน สำหรับการตรวจสุขภาพ เมื่อใช้บริการของแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย จะได้รับการคุ้มครอง เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในส่วนที่ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Witcha184:34

ขอโทษนะครับ จากข้อความนี้ของเจ้าของกระทู้ "...หรืออยากจะตัวเที่ยวกลับ สุขภาพของร่างกาย..." คุณหมายถึง "...อยากจะตรวจเกี่ยวกับ..." ใช่มั้ยครับ ผมเดาถูกปะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองการตรวจสุขภาพประจำปี ปีละ 1 ครั้ง ประมาณ 500 บาทครับ แต่ผู้เอาประกันภัยต้องสำรองจ่ายล่วงหน้าไปก่อนนะ

2020.11.26 6:49

Miki

น่าจะหมายถึง อยากตรวจเกี่ยวกับทนายครับถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองจากการตรวจสุขภาพประจำปี ค่าใช้จ่ายประจำปี อาจจะเบิกได้ประมาณ 500 บาทครับแต่ อาจจะต้องมีสำรองจ่ายไปก่อนคุณอาจะใช้เงินทั้งหมด 1,000 ถึง 2,000 บาทถ้าจะตรวจทุกหมวดในร่างกายของคุณแต่ถ้าตรวจเฉพาะโรคอาจจะใช้เงินน้อยกว่านั้นแต่คนสามารถเบิกจากเบี้ยประกันภัย Platinum แผ่นหนึ่งเป็นหน้าประกันภัยได้นะครับลองศึกษาแผนประกันนี้ดีๆครับจะได้รู้ว่าครอบคลุมขนาดไหน

2020.12.28 16:52

Iilly

ดีจังมีประกันที่คุ้มครองการตรวจสุขภาพด้วย หายากมากเลยอ่ะประกันที่คุ้มครองในเรื่องนี้ แต่แค่ 500 บาทเองหรอ??? น้อยไปป่ะ ... (คงต้องควักเงินตัวเองเพิ่มสินะ) อยากรู้ว่าประกันตัวนี้ถ้าเราอายุ 25 ปี ค่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่เท่าไหร่หรอคะ??? สนใจอยากจะสมัครค่ะเพราะเห็นคุ้มครองความเจ็บป่วยทั้งในและต่างประเทศด้วย เราเดินทางบ่อยไม่รู้คุ้มครองกับโควิดด้วยไหม??

2021.01.25 10:37

ก้องเวหน

ตรวจสุขภาพแล้วจ่ายให้เราแค่500บาท น้อยไปนะครับ ไม่ทราบว่ามีแผนไหนขแงการตรวจสุขภาพบ้างครับ ที่จ่ายเงินประมาณนี้ครับ ผมว่าไม่น่าจะมีนะครับ ของ ของ โรงพยบาลกรุงเทพที่ผมไปตรวจมา ช่วงที่ลดราคา ยั้ง 1พันบาทเลยนะครับ 500 บาท ผมว่าแค่เจาะเลือดก็น่าจะหมดแล้วนะครับ ยังไม่ต้องทราบผลแน่ๆครับ มีตัวไหนไหมที่ให้มากกว่า

2021.03.29 14:39

ปรารถนา

ใช่คะ ตรวจสุขภาพที่ไหนบ้าง ที่จ่ายแค่ 500 บาท มีด้วยเหรอคะ วันก่อนขนาดที่เราไปถาม ตรวจสุขภาพที่โรวพยาบาลของรัฐ ยังคิดค่าตรวจสุขภาพที่1500บาทเลยคะ แล้วจะเอาไปตรวจที่ไหนได้คะกับเงินส่วนนี้คะ เอาว่าเราก็ต้องควักเงินจ่านส่วนต่างที่มากกว่าครึ่งหนึ่งของเงินที่เขาให้เราด้วยใช่ไหมคะ แบบนี้แล้วเราจะไหวเหรอคะ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุบ่อยๆในแต่ละปีมีการจำกัดจำนวนครั้งไหมครับ ในการรักษาสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับประกันภัยนี้

แผนแพลทินั่ม แผน 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะได้รับส่วนลดในการจ่ายกรมธรรม์ แผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุถึงขนาดเสียชีวิตจะได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้มากเท่าไหร่ครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคิดค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่ 1 อย่างไร สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมต้องมีตัวเลือกแบบแผนที่ 1 ให้การคุ้มครองด้วยครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 1เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี