Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

แอบสังเกตเห็นเกี่ยวกับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุและสุขภาพ ราคาเบี้ยประกันแตกต่างจากแผนที่หนึ่งไม่มาก อยากจะทราบเกี่ยวกับการคุ้มครองที่แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนคะ เพื่อจะสามารถเปรียบเทียบราคาและความคุ้มค่าระหว่างแบบแผนที่ 1 และ 2 ว่าจะเลือกใช้บริการตัวไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Witcha184:34

แผนแพลทินั่มของเอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุและสุขภาพหลายรายการ ที่คุณถามถึงความแตกต่างระหว่างแผนที่ 1 กับแผนที่ 2 มันมีบางรายการที่วงเงินต่างกัน เช่น ค่าห้องผู้ป่วยปกติแตกต่างกัน 2,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในกรณีฉุกเฉินหรืออุบัติเหตุ แตกต่างกัน 5,000 บาทครับ มีหลายรายการที่ได้เท่ากันนะ

2020.11.26 6:59

Nao

ถ้าคิดว่าเงินที่จ่ายเป็นค่าเบี้ยนิดหน่อยเพื่อนขึ้นดีกว่าครับเพราะถ้าเงินนิดหน่อยของคุณหมายถึงคุณไม่ลำบากแล้วคุณมีความสามารถที่จะจ่ายได้ทุกเดือนยังไงก็ดีกว่าที่จะได้รับวงเงินที่ต่างกันสูงขึ้นแน่นอนครับรวมถึงรายละเอียดได้แจ้งว่าจะมีการต่างกัน 2,000 บาทในการจ่ายค่าห้องรักษาพยาบาลด้วยคุณสามารถรับเงินที่ต่างกันนี้แต่จ่ายเงินนิดหน่อยของคุณหมายเหตุทั้งนี้เงินนิดหน่อยของคุณอาจจะหมายถึงเงินเยอะมากสำหรับคนอื่นก็เลยเราไม่รู้ว่าคนมีกำลังใจเท่าไหนแต่ถ้าคุณคิดว่าเงินที่เพิ่มมาเป็นเงินนิดหน่อยสนับสนุนให้คุณจ่ายเพิ่มเพื่อรับคนงานที่สูงขึ้นนะครับด้วยความหวังดี

2020.12.28 16:53

Pheungnoi

จริงๆก็คล้ายๆกันนะคะ จะแตกต่างกันในเรื่องของวงเงินค่าห้อง กับเรื่องการตรวจสุขภาพประจำปีเท่านั้นเอง แต่ถ้าคุณพอจะมีเงิน...เราคิดว่าคุณก็ทำแผน 2 ไปเลยก็ได้นะ เพราะว่าแผนที่ 1 เราคิดว่ามันอาจจะไม่ค่อยพอเท่าไหร่ แต่ถามว่าแตกต่างกันมากไหมก็ไม่ได้แตกต่างกันมากมายอะไรหรอกค่ะ แล้วแต่จขกทนะคะไม่บังคับค่ะ....

2021.01.25 11:30

ก้องเวหน

นิดหน่อยที่คุณบอกนี่ มันต่างกัน ประมาณ 3-4พันเลยนะครับ สำหรับค่าเบี้ยประกัน นี่ยัง ไม่คิดเรื่องของการคุ้มครองเพิ่มเตอมในแผนประกันตัวนี้นะครับ แต่จ่ายเยอะแล้วการคุ้มครองมีมาแบบประกันตัวนี้ก็โอเคเลยนะครับ อย่างเรื่องของห้องพักที่โรงพยาบาล ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เขาจ่ายให้ประมาณวันละ8พันเลยนะครับ แบบนี้สบายครับ

2021.03.29 14:38

ปรารถนา

แผนการคุ้มครองขยับมาแค่1แผนการคุ้มครองเท่านั้น อาจไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไรคะในเรื่องของวงเงินที่คุ้มครองให้กับเราคะ ถ้าเราเอาไปเทียบกับอีก3แผนที่เหลือจะเห็นได้ชัดเจนมากกว่าคะว่าการคุ้มครองของเขามาแบบเต็มๆเลยคะ แต่ก็อย่างที่เราเข้าใจแหละคะ วงเงินคุ้มครองมาเต็มค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายก็มาเต็มเหมือนกันคะ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี