Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราเลือกใช้บริการของประกันภัย เพื่อที่จะได้รับการช่วยเหลือในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล ถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากจะสำรองจ่ายไปก่อนหรอกค่ะ อยากจะให้ประกันภัยสามารถที่จะจ่ายให้ทั้งหมดเลย ไม่อยากจะไปเดินเรื่องเพื่อที่จะขอเงินคืนอีก สำหรับประกันภัยแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายก่อนไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😶เก็บไว้ในใจ😶

ดีแล้วครับที่คุณสนใจเรื่องการสำรองจ่ายเงินเมื่อเข้ารับการรักษาบางอย่าง เมื่อต้องไปรักษาจริงๆจะได้เตรียมเงินไว้ก่อน สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ก็มีบางรายการที่ผู้เอาประกันภัยต้องสำรองจ่ายล่วงหน้ากอ่น ก็คือ การตรวจสุขภาพประจำปี และความคุ้มครองสูติกรรมครับ มีข้อมูลไว้ก่อนจะได้เตรียมพร้อมไว้ครับ

2020.11.26 7:8

Naka

บางครั้งอันนี้ขึ้นอยู่กับโรงพยาบาลด้วยครับถ้าคุณใช้ประกันที่โรงพยาบาล บางแห่งที่ไม่มีระบบสำรองจ่ายหรือระบบจ่ายโดยประกันอาจจะต้องสำรองจ่ายจากเจ้าของประกันครับคุณสามารถนำใบเสร็จที่จ่ายเงินจริงไปเบิกได้ที่ตัวแทนประกันภัยที่คุณซื้อทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าคุณซื้อกรมธรรม์ที่เกี่ยวข้องกับการเบิกโลกนั้นไหมอย่างเช่นถ้าคุณซื้อประกันอุบัติเหตุคุณต้องใช้ใบเสร็จเงินที่เกี่ยวกับการอุบัติเหตุเพื่อเบิกเงินประกันนี้ถ้าคุณเกี่ยวกับโรคที่เกี่ยวข้องกับเงินประกันคุณอาจต้องใช้ใบเสร็จที่เกี่ยวกับเงินประกันเพื่อเบิกจ่ายเงินด้วยครับ

2020.12.28 16:54

nawicha23

สำหรับแผนประกันตัวนี้ถ้าตรวจสุขภาพเขาเขียนอย่างชัดเจนเลยนะคะว่าจะต้องสำรองจ่ายไปก่อน ถึงแม้ว่าคุณจะเข้าโรงพยาบาลในเครือหรือไม่อยู่ในเครือยังไงก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อน เราไม่ชอบตรงนี้แหละไม่งั้นเราก็สมัครไปนานแล้ว จริงๆจ่ายเบี้ยแพงขนาดนี้ไม่น่าเลยนะที่จะต้องสำรองจ่าย เพราะว่าเวลาที่สำรองจ่ายไปก่อนจะต้องมานั่งดูเอกสารต้องมานั่งรอทำเรื่องอีก...ไม่ชอบตรงนี้แหละ

2021.01.25 11:38

อุดรวิเศษ

ถ้าผมดูจากเบี้ยประกันที่เราจ่ายกับการคุ้มครองแล้วประกันตัวนี้เขาไม่ปล่อยให้เราสำรองจ่ายแน่นอนครับ เพราะประกันสุขภาพตัวนี้ คนทั่วไปไม่ค่อยได้ทำกันหลอกครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกัน อยู่ที่ 2หมื่น ที่เป็นแผนเริ่มต้นนะครับ ถ้าเลือกการคุ้มครองพิเศษเข้าไปด้วย ค่าเบี้ยประกัน จะตกที่ปีละ 1แสนบาทเลยนะครับ เขาคงไม่หล่อยลูกค้าไปลำบากหลอกครับ

2021.03.29 14:38

อธิชาต

ต้องถามก่อนนะครับ คุณคิดว่าอะไรจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คุณต้องสำรองจ่ายการคุ้มครองไปก่อนครับ ถ้าดูเรื่องการคุ้มครอง ผมดูแล้วก็ไม่น่าจะต้องสำรองจ่ายอะไรนะครับ หรือคุณกำลังกังวลเกี่ยวกับโรงพยาบาลที่จะเข้ารับการรักษาเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องห่วงครับ ประกันสุขภาพสามารถเข้าได้ทุกที่ครับ ไม่ต้องกังวลนะครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี