Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราจําเป็นต้องสำรองจ่าย แล้วทำการเบิกเงินชดเชยสำหรับค่ารักษาพยาบาล จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะสามารถได้รับเงินชดเชย แล้วเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนได้สำหรับการเตรียมเอกสาร ช่วยจะสามารถทำการเบิกเงินได้ง่าย จะได้ไม่เสียเวลาเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😶เก็บไว้ในใจ😶

ใจเย็นนะครับ แค่เตรียมเอกสารเพื่อเบิกเงินชดเชยจากบริษัทเท่านั้นเอง ไม่ได้ยุ่งยากวุ่นวายอะไรขนาดนั้น เห็นหลายคนชอบบ่นเกี่ยวกับเรื่องนี้ บางทีผมก็สงสัยว่าที่ได้เงินชดเชยคืนมาช้า มันเป็นเพราะบริษัทประกันจ่ายคืนช้าหรือเป็นเพราะว่าเอกสารที่ผู้เอาประกันภัยยื่นไปไม่ครบ ทางบริษัทเลยจ่ายเงินให้ไม่ได้ อย่างนี้ต้องถามไปที่บริษัทครับ

2020.11.26 7:13

Lond

คนหนึ่งที่เคยไปใช้บริการในห้างหรือบริษัทต่างๆที่รับสมัครงานผมคิดว่าเตรียมเอกสารที่สมัครงานเป็นยากกว่าหลายเท่าครับตอนที่คุณสมัครงานคุณอาจจะคิดว่าคุณจะได้งานหรือเปล่าแต่คุณก็เตรียมเอกสารพร้อมแล้วที่จะสมัครงานก็เลยคุณไม่ต้องกลัวนะแค่เบิกประกันเตรียมแค่ที่จำเป็นอย่างเช่นใบเสร็จหรือเอกสารง่ายๆครับไม่ต้องกลัวว่าจะยุ่งยากวุ่นวายอะไรเหมือนกับความคิดเห็นของคุณเก็บไว้ในใจนะครับผมคิดเห็นด้วยว่า เหมือนกันนะไม่ยากแค่ เราต้องบริหารเงินที่จะจ่ายประกันให้ดีแค่นั้นเองครับ

2020.12.28 16:54

sirichai00

ก็จริงๆแล้วคุณจะต้องกรอกเอกสารของบริษัทด้วยนะครับสำหรับใบเคลมประกัน แล้วก็มีแค่ใบรับรองแพทย์ แล้วก็สำเนาบัตรประชาชนและใบเสร็จแต่ละครั้งที่ไปตรวจเท่านั้นเอง ไม่มีอะไรเลยครับ แต่ว่าเวลาเคลมมันจะยุ่งยากตรงที่ว่าเราต้องรอนานกว่าที่บริษัทเขาจะตรวจสอบว่าข้อมูลของเราเป็นยังไง หลายคนก็เลยไม่ค่อยอยากจะจ่ายไปก่อนยังงัยล่ะครับ

2021.01.25 11:41

อุดรวิเศษ

เอกสารในการเคลมเรา ไม่สามารถเตรียมเอาไว้ล่วงหน้าได้นะครับ ต้องเจ็บป่วยแล้วก็ได้รับการรักษาก่อนนะครับถึงสามารถมีเอกสารจ่างๆครับ ส่วน ประกันตัวนี้ผมว่าเขาไม่น่าให้เราต้องลำรองจ่ายก่อนหลอกครับ อย่างเอาง่ายๆนะครับ ค่าห้องพยาบาล เขาคุ้มครองต่ำสุดที่วันละ8พันบาท ถ้าเป็นแบบนี้ สำรองจ่ายไหวไหมครับ เพราะว่าเวลาที่โรงพยาบาลคิดเงิน เขาคิดบิลราคาเต็มวงเงินคุ้มครองเลยนะครับ

2021.03.29 14:38

อธิชาต

กรณีแบบนี้ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรหลอกครับ เพียงแค่ทุกครั้งที่ออกจากบ้านพกบัตรการคุ้มครองตัวนี้ติดไปด้วยทุกครั้งนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียโอกาสในการรักษาครับ หรือถ้าเกิดลืมแล้วไปมีอุบัติเหตุ ก็สามารถให้คนที่บ้านไปแจ้งเรื่องการคุ้มครองตัวนี้ได้ตามหลังครับ แต่ถ้าเป็นอุบัติเหตุจากรถยนต์หรือว่าจักรยานยนต์ ส่วนใหญ่จะใช้การคุ้มครองจาก พรบ.ก่อนครับ

2021.04.27 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี