Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราได้รับอุบัติเหตุจนต้องเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล หลายวันและกลายเป็นผู้ป่วยใน สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ได้มากน้อยแค่ไหนผมอยากทราบเกี่ยวกับ วงเงินการคุ้มครองในแบบแผนที่ 2 นี้ว่า ให้การคุ้มครองผมได้มากขนาดไหน เพื่อที่จะสร้างความมั่นใจในการใช้บริการด้วยสำหรับผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บรรจง583..ครับ

หากได้รับอุบัติเหตุจนต้องเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลหลายวัน ผู้เอาประกันภัยสามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัยได้ 15,000 บาทครับ แล้วยังมีค่าใช้จ่ายบางอย่างอีกนะที่ได้รับความคุ้มครองด้วย คุณตรวจสอบข้อมูลให้ดี หากว่าต้องใช้บริการจะได้รู้ว่าสามารถเบิกค่าอะไรได้บ้าง จะได้ไม่พลาดครับ

2020.11.26 14:24

Lond

มากขนาดที่ว่าถ้าคุณได้รับอุบัติเหตุข้างต้นที่คุณกังวลคุณไม่ต้องทำงานไปอีกหลายเดือนเลยครับเข้าใจว่าทุกวันนี้หาคนมีเงินเดือน 30,000 บาทเป็นปกติแล้ว แต่ถ้าคุณนอนโรงพยาบาลทุกๆวันแล้วมีประกันตัวนี้คุณจะเหมือนได้เงินเดือนทุกๆ 3-4 วันเลยนะ ลองคิดดูถึงความคุ้มค่านะครับถ้าคุณต้องเสียสำหรับค่าใช้จ่ายในโรงพยาบาลยิ่งถ้าคุณมีพรบสำหรับรถ คุณสามารถเอาเงินส่วนนี้ไปใช้ได้โดยที่คุณไม่ต้องทำงานอีกหลายครั้งไม่ได้บอกให้เกิดอุบัติเหตุนะครับแต่ชีวะเป็นแนวว่าถ้าคุณนอนโรงพยาบาล 3-4 คืนคุณสามารถมีเงินหลายบาทเพื่อชดเชยนะครับไม่ใช่เพื่อต่อทุนก็เลยไม่ต้องกังวลเรื่องค่าตอบแทนนะครับ

2020.12.28 16:55

greatlife

ประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองค่อนข้างเยอะนะครับอย่าคิดว่าน้อย บอกเลยว่าวงเงินเป็นล้านขึ้นไป แต่ผมแปลกใจว่าคุณไม่รู้จริงๆหรอครับทั้งๆที่คุณก็สมัครประกันตัวนี้คุณไม่รู้เลยหรอว่าจุดเด่นของประกันตัวนี้เป็นยังไง ??? ถ้าเป็นไปได้คุณต้องลองเช็ครายละเอียดดูนะครับว่าเขาคุ้มครองเป็นยังไง แล้วมีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะได้รับการยกเว้นความคุ้มครองต้องไปศึกษาให้ละเอียดครับ

2021.01.25 11:47

ศิรินดา

กรณีแบบนี้เราได้รับการคุ้มครอง ค่ารักษาที่วงเงิน 15,000 บาทคะ ส่วนเรื่องการรักษาแบบอื่นๆ ต้องดูก่อนนะคะ ว่าคุณได้ซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมกรณี อุบัติเอาไว้ด้วยหรือเปล่านะคะ แต่ ถ้าเราดูจากวงเงินที่เขาจ่ายค่ารักษา ประกันตัวนี้อาจจะจ่ายให้น้อบเกินไปนะคะ สู้เราไปซื้อประกัน แบบ PA เองจะดีกว่าคะ วงเงินคุ้มครองอยู่ประมาณ 5หมื่นเลยคะ

2021.03.29 14:38

อาทิตยา

ประกันตัวนนี้ถ้าเรานอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีเลยคะ ไม่ต้องกังวลไปเลยคะว่าจะมีเงินพอสำหรับจ่ายค่าห้องไหม เพราะเวลาที่เราเข้าโรงพยาบาลอย่างของ โรงพยาบาลกรุงเทพ หลายๆคนก็บ่นคะว่ากลัวจ่ายค่าห้องไม่ไหว แบบนี้เขาเรียกว่าการวางแผนที่ดีเกี่ยวกับการรักษาตัวเราเองจากการเจ็บป่วยเลยคะ แบบนี้ต้องป่วยบ่อยๆละ

2021.04.27 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี