Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาพยาบาลเนื่องจากปัญหาสุขภาพ ฉันใช้บริการแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ฉันจะได้รับการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์สำหรับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้าง เพราะค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ มีหลายอย่างที่จำเป็นต้องจ่าย เลยอยากจะทราบว่ามีส่วนไหนบ้างที่จะได้รับการคุ้มครอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บรรจง583..ครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองเรื่องค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลโดยการจ่ายตามจริง แต่ก็คงตามวงเงินที่บริษัทกำหนดไว้ ค่าบริการส่วนอื่นๆก็ให้ความคุ้มครองหลายรายการครับ แล้วเรื่องค่าเบี้ยประกันคุณได้ตรวจสอบหรือยังครับ จะได้ดูว่าความคุ้มครองที่ได้รับกับค่าเบี้ยประกันมันคุ้มกันมั้ย

2020.11.26 14:14

Duck

ค่อนข้างที่จะครอบคลุมนะครับแผนแพลตตินั่มมีการจ่ายเบี้ยไม่แพงอย่างที่คิดนะครับถ้าคุณจัดสรรเงินดีๆในแต่ละเดือนคุณสามารถจ่ายให้กับแผนนี้เพื่อรักษา และ ตรวจสุขภาพจะคุ้มครองด้วยนะครับคุณสามารถเก็บเงินบางส่วนเพื่อคุณสามารถ มารักษา ได้ครับคิดดูนะครับคนทุกวันนี้ป่วย และไม่สบายบ่อยๆ การใช้บริการโรงพยาบาลของรัฐก็ทำให้คนบางคนเสียเวลาเป็นวันๆถ้าคนมีประกันตัวนี้คุณสามารถรักษาทันทีได้เมื่อคืนป่วยเทียบกับการรอแล้วมันเป็นอะไรที่คุ้มค่ามากเลยใช่ไหมครับ อยากให้คุณเก็บเงินดีๆและจัดสรรเงินของคุณที่มีดีๆเพื่อรักษาคุณในวันที่คุณมีแต่เรื่องไม่ดีไม่ดีครับ

2020.12.28 16:55

mojito

จริงครับ!! ยิ่งเดี๋ยวนี้โรงพยาบาลรัฐคนเยอะมากที่โรงพยาบาลต่อคิวกันไม่หวาดไม่ไหว ถ้าป่วยหนักจริงๆนี่ตายตั้งแต่ไปรอคิวแล้ว ผมแนะนำว่าถ้าคุณมีเงินนะไม่ต้องแผน 2 หรอกคุณทำแผน 3แผน4 ไปเลยคุณจะได้รับความคุ้มครองเยอะ ไม่ต้องมานั่งกังวลเกี่ยวกับเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยว่ามันจะพอหรือเปล่า แผนไหนก็ได้ทำไปเถอะครับ

2021.01.25 11:51

ศิรินดา

ประกันตัวนี้เขามีให้เราเลือกแค่ 3แผนการคุ้มครองคะ แผนที่4นี่ไม่ทราบว่าเป็นการคุ้มครองแบบไหนเหรอคะ สำหรับการคุ้มครองของแผนที่2 ที่คุณซื้อเอาไว้ จ่าย ค่าห้อง 1หมื่นบาทต่อวันคะ แล้วเรื่องการรักษา ก็จะมีวงเงินคุ้มครองสูงสุดที่ประมาณ 2ล้านบาทคะ ซึ่ง2ล้านที่ว่าไม่ได้รวมโรคนะคะ เขาให้2ล้านต่อโรคในการรักษา1ครั้งคะ

2021.03.29 14:38

อาทิตยา

อย่างแรกที่คุณจะได้เลยคือ การตรวจรักษาเบื้อต้นก่อนคะ หลังจากนั้น ถ้าคุณต้องเข้ารับการรักษา หรือว่าต้องนอนที่โรงพยาบาลคุณก็จะได้การคุ้มครองต่อเนื่องคือ คุ้มครองเรื่องต่าห้องที่คุณต้องรักษาตัวคะ แล้วก็ยังมีค่า อาหาร ที่คุณหรือว่า คนในครอบครัวทานด้วยนะคะ แล้วก็ยังมี เรื่องการเยี่ยมไข้ด้วยคะ คือมีเกลือบทุกอย่างแหละคะ ขาดแต่พยาบาลเฝ้าไข้คะ

2021.04.27 15:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี