Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายตรงระหว่างเรียนจะหาลูกค้ายังไง

หนูอายุ 19 ปี เรียนที่มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ คณะอักษรศาสตร์ ได้เงินจากพ่อแม่อาทิตย์ละ 1,200 บาท ถ้าอยากทำงานหารายได้เพิ่ม เพราะมีหลายอย่างที่อยากได้ โดยสนใจงานขายตรงของบริษัทแอมเวย์ จะหาฐานลูกค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรพันธุ์

พี่เคยทำขายตรงของ​บริษัท​ไอยราตอนอายุ 24 ค่ะ เริ่มต้นด้วยการไม่มีทุนเลย เพราะพึ่งเรียนจบใหม่ๆ เป็น​ผลิตภัณฑ์​อาหารเสริม​ หาลูกค้า​จาก​เพื่อนๆเลยค่ะ จากนั้นก็คนรู้จักของเพื่อนๆอีกที ขยายออกไปเรื่อยๆ ตอนนี้ได้ลูกทีมหลานทีมต่อยอดไปเรื่อยๆ รายได้เดือนล่ะ 88,000 บาทค่ะ

2019.08.01 18:0

Sukonta

ผมเคยทำขายตรงของแอมเวย์ครับสมัยยังเรียน ปวช. ก็หาลูกค้า​จาก​ญาติ​ๆ เพือนสนิท ล่ะก็คนรู้จัก​อย่างยามหรือคนดูแลหอพัก จากนั้นเขาก็ไปแนะนำต่อให้คนรู้จักของเขาอีกที ขยายออกไปเรื่อยๆ ตอนนี้ได้ลูกทีมหลานทีมต่อยอดไปเรื่อยๆ ตอนนี้ทำมาได้ 6 ปีแล้ว รายได้เดือนล่ะ 75,000 บาทครับ

2019.08.01 18:0

Danunan

พี่ว่าหนูไม่น่าเครียดเรื่องนี้นะครับ แต่พ่อให้มาอาทิตย์ละพันสองพอใช้เหรอครับ ถ้าพอนี่แสดงว่าเก่งมากครับ ส่วนที่ถามว่าจะหาลูกค้าจากไหน พี่ว่าตอนนี้น้องน่าจะมีลูกค้าประมาณพันคนละครับ เอาที่ๆน้องเรียนเลยครับเป็นตลาดของน้องครับพี่ว่าง่ายดี เจาะกลุ่มเพื่อนรุ่นเดียวกันไปเลยครับ เราจะได้เป็นแม่ค้าเจ้าแรกในมหาลัยเราครับ

2020.03.22 4:30

Drew

การขายตรง ระหว่างที่เรียนอยู่ ถือเป็นช่องทางการทำงานที่ดีเลยค่ะเพราะในแต่ละวันคุณจะได้พบปะผู้คนมากมาย อย่างเช่นถ้าเป็นนักศึกษาในรั้วมหาวิทยาลัยลูกค้าในการขายตรงของคุณก็คือเพื่อนๆหรืออาจารย์นั่นเอง ดังนั้นการขายตรงระหว่างเรียนอยู่คุณเองก็มีฐานลูกค้าที่นั่นอยู่แล้วดังนั้นไม่ต้องกังวลค่ะ แต่ต้องเลือกช่วงจังหวะหรือคนที่เราจะให้เป็นลูกค้าให้ดีๆนะคะไม่อย่างนั้นคุณอาจจะใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยยากหน่อย

2020.04.28 15:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

All (เศรษฐกิจ)

วิกฤตแฮมเบอร์เกอร์คืออะไรครับ เคยได้ยินแต่วิกฤตต้มยำกุ้ง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี