Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

สำหรับบริการแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย ช่วยให้ผมสามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องของปัญหาสุขภาพที่ตามมานวดสูงอายุ อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นโดยที่ผมไม่ตั้งตัว ช่วยคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาล ในการรักษาถ้าจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัด สามารถที่จะเบิกค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดได้อย่างไรบ้าง สามารถเบิกเงินได้มากน้อยขนาดไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มุ้งมิ้ง\(0^◇^0)/

จะได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย..ได้สิคะ ผู้เอาประกันภัยจะได้ความคุ้มครองตามที่จ่ายจริง แต่ๆๆๆวงเงินนี้มันรวมอยู่กับอีกหลายค่าบริการค่ะ รวมๆกันไปแล้วก็ไม่เกินวงเงินประกันของแผนที่ทำไปหรอก แต่ก็โอเคนะที่ได้ค่าผ่าตัดด้วย เพราะเราก็ไม่รู้ว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นค่ะ

2020.11.26 14:32

Duck

เจ้าตัวเคยผ่าตัดแล้วได้ค่าตัดไหมหรือค่าผ่าตัดเท่าไหร่ครับถ้าคุณเคยได้อยู่ในวงเงินที่สูง อาจจะมีแนวโน้มว่าจะเบิกได้ในแผนแพลตตินั่ม ด้วยนะยิ่งถ้า เซ็นแทน 2 น่าจะได้นะส่วนตัวเห็นว่า สำหรับการผ่าตัดไม่ใช่เป็นการที่คุณจะผ่าตัดได้ทุกวันใช่ไหมบริษัทน่าจะออกเงินค่านี้ให้กับคุณนะ ไม่มีใครบ้าไปผ่าตัดทุกวันหรอกใช่ไหมครับ การเอาใจลูกค้าด้วยการออกเงินค่าผ่าตัดให้ผมว่าเป็นสิ่งหนึ่งที่บริษัทแล้วน่าจะเอาใจลูกค้าด้วยครับ

2020.12.28 16:55

Rungtiwa09

ถ้าจขกทใช้แผนสองอยู่ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ เพราะจุดเด่นๆเลของประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองหลักล้านต่อครั้ง ยิ่งแผนสองก็ยิ่งได้คววามคุ้มครองเยอะขึ้นเป็นสองล้านเลยต่อการรักษาหนึ่งครั้งนะคะ แต่ถ้าสมมุติว่าจขกทได้รับการผ่าตัดแล้ว แล้วบังเอิญแผลติดเชื้อหรือเกิดโรคแทรกซ้อนไม่เกินหนึ่งเดือนก็ยังสามารถใช้วงเงินเดิมได้ค่ะ

2021.01.26 3:33

สินสมุทร์

เรื่องการคุ้มครองที่คุณสงสัย ประกันสุขภาพตัวนี้เขาคุ้มครอง แบบจ่ายจริงตามที่โรงพยาบาลเรียกเก็บเงินคะ แต่ ต่อดูด้วยนะคะเพราะว่า วงเงินที่เขาคุ้มครองสูงสุดเมื่อจ่ายค่ารักษา ค่าที่พักแล้วก็ค่าอื่นๆเมื่อรวมกันแล้ว ต้องไม่เกินที่2ล่านบาทต่อโรคที่เรารักษาคะ ซึ่งเอาจริงๆนะวงเงินมากขนาดนี้รักษาแบบหายห่วงเรื่องค่าใช้จ่ายไปเลยคะ

2021.03.29 15:12

อมรรัตน์

ต้องอ่านทำความเข้าใจให้ดีๆเลยคะ เกี่ยวกับการคุ้มครอง ที่จริงไม่ใช่แค่ของเจ้านี้หลอกนะคะ หลายเจ้าที่อาจไม่ค่อยชัดเจนเกี่ยวกับการคุ้มครองคะ อย่างของตัวนี้ตอนแรกเราคิดดีใจนะคะ ที่มีการคุ้มครองที่เยอะมาก แต่ที่ไหนได้ เราต้องซื้อประกันเพิ่มเติม อย่าง เพิ่มเติมผู้ป่วยนอก หรือว่า เพิ่มเติมอุบัติเหตุเข้าไปด้วย ดูดีๆนะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ได้รับการคุ้มครองในค่ารักษาพยาบาลกรณีผู้ป่วยในมากน้อยขนาดไหนครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

วงเงินคุ้มครองในเรื่องค่าอาหาร ค่าห้อง และค่าบริการพยาบาลเป็นอย่างไรบ้างครับ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเบิกค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลไหมคะ เมื่อใช้แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 3 อย่างไร ราคาเบี้ยประกันห่างกันไม่มาก

สินเชื่อมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพิ่มเบี้ยประกันมากกว่าแบบแผนที่ 1 นิดหน่อย แล้วแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 1 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี