Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

พอได้ดูเกี่ยวกับเบี้ยประกันของกรมธรรม์การคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย กับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ก็เห็นเลยค่ะว่าราคาเบี้ยประกันนั้นไม่ต่างกันมาก เลยอยากทราบว่ามีการคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์ที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะทราบข้อดีข้อเสียที่แตกต่างกันและเลือกกรมธรรม์ที่ได้รับการคุ้มครองที่ดีที่สุดและเบี้ยประกันที่ดีที่สุดด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มุ้งมิ้ง\(0^◇^0)/

จะให้บอกเรื่องความแตกต่างของความคุ้มครองแผนแพลทินั่ม แผน 3 กับ แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัยว่าแตกต่างกันอย่างไรบ้าง คงบอกรายละเอียดทุกรายการไม่ได้นะคะ เราขอบอกเรื่องความคุ้มครองสูงสุดต่อการเข้าพักรักษาตัวครั้งใดครั้งหนึ่งละกัน แผน 3 ให้วงเงิน 5,000,000 แผน 4 ให้วงเงิน 10,000,000 บาทค่ะ ดูจากรายการนี้ก็ต่างกันเยอะนะคะ

2020.11.26 14:37

Duck

มันก็ต่างกันจากจำนวนเบี้ยที่คุณจ่ายด้วยนะ ขึ้นชื่อว่าเป็นแผน Platinum ของบริษัทเอ็ทน่าประกันภัย คุณเชื่อได้เลยครับว่าไม่ว่าตัวใดก็คุ้มครองและช่วยให้คุณต่อสู้กับการรักษาครั้งแรกครั้งหนึ่งได้สำเร็จครับมันแค่ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีแนวโน้มจะรักษาโดยใช้เงินเยอะขนาดไหนถ้าคุณต้องใช้เงินมากกว่า 1 ล้านกว่าจะใช้แค่แผ่น 3 น่าจะโอเคแต่ถ้ามันต้องเช็ดๆ 10 ล้านใช้แผ่น 4 เป็นไรครับแต่ถ้าการรักษาเป็น 10 ล้านผมยังไม่เคยเจอกับตัวนะแต่คิดว่าเป็นไปได้ยากครับสำหรับผมแผน 3 แผน 2 หรือแผน 1 เป็นพอดีนะ

2020.12.28 16:55

dari

พูดถึงว่าถ้าไม่ได้เป็นโรคอะไรมาก ค่ารักษาล้านนึงน่าจะเพียงพอแล้วนะคะ ยิ่งถ้าจขกทใช้แผนสามคุณยิ่งไม่ต้องกังวลเลย ความคุ้มครองอัดแน่นมาก ห้าล้านเลยนะต่อค่ารักษาหนึ่งครั้ง ถ้าถามเรื่องความแตกต่างก็คงน่าจะเเตกต่างเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันมากกว่าแล้วก็ค่าตรวจสุขภาพประจำปีที่เค้าจะให้สูงขึ้นจากเดิม รู้สึกว่าน่าจะประมาณ 5,000 บาทนะ

2021.01.26 3:39

สินสมุทร์

คุ้มครอง วงเงินสูงสุดได้เพิ่มมาอีกเท่าตัวเลยละ คุ้มครองแบบนี้หายกังวลเรื่องค่ารักษาไปลยคะ แต่ ที่เราเป็นกังวลน่าจะเป็นเรื่องของเบี้ยประกันมากกว่าคะ ที่จ่ายเยอะเลยนะค นี่ขนาดเรายังไม่เลือกการคุ้มครองพิเศษเข้าไปด้วย เบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีถ้าอายุเท่ากับเรา จ่ายที่ 3หมื่น-4หมื่นบาทเลยนะคะ นี้ถ้ารวมคุ้มครองพิเศษไปด้วย ของเรา ครึ่งแสน แน่นอนคะ

2021.03.29 15:12

อมรรัตน์

ความแตกต่างที่เห็นได้อีกอย่าง คือค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายต่อปีคะ แพงว่ากันเกลือบ1หมื่นบาท ถ้าเราซื้อการคุ้มครองเพิ่มเติมกรณีผู้ป่วยนอก หรือว่าคุ้มครอง อุบัติเหตุด้วยคะ สำหรับคุณถ้าไมไ่ด้มีปัญาหาเรื่องเงิน ก็เลือกการคุ้มครองที่4หรือว่าที่5ก็ได้นะคะ เพราะดูแล้ววงเงินคุ้มครองค่ารักษาและค่าอื่นๆ มันได้มากแบบได้มากๆสุดๆเลยคะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี