Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ผมสังเกตเห็นว่า แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองอยู่ในระดับที่ดีสำหรับเรื่องของสุขภาพ และในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้น ในกรณีที่ต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาล แต่ผมก็ยังอยากจะทราบเพิ่มเติมครับว่า มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองอะไรอีกที่น่าสนใจเกี่ยวกับแบบแผนประกันภัยนี้ เผื่อว่าผมมองข้ามไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มุ้งมิ้ง\(0^◇^0)/

นอกจากเรื่องค่ารักษาพยาบาลแล้ว แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ยังให้ความคุ้มครองอีกหลายรายการ อย่างเช่น ค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัด ค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ แล้วก็การตรวจสุขภาพประจำปี ปีละ 1 ครั้ง แต่ผู้เอาประกันภัยต้องสำรองจ่ายล่วงหน้าไปก่อนนะคะสำหรับค่าตรวจสุขภาพ อาจจะมีความคุ้มครองอื่นอีกนะ ขอคุณเช็คดูอีกที

2020.11.26 14:43

Lock

อีกอย่างนึงที่แผนประกันภัยทุกชนิดให้ก็คือความอุ่นใจเมื่อต้องเจ็บป่วยคุณไม่รู้ว่าวันไหนที่คุณจะเจ็บป่วยหรือวันไหนที่คุณต้องใช้ค่ารักษาพยาบาลมากๆวันนั้นคุณอาจจะเห็นผลดีของแผนประกันที่คุณมีไว้ก็ได้คุณอาจจะไม่รู้เลยว่าวันนี้แผนหน้ากระดาษบอกว่าคุ้มครองอะไรบ้างคุณอาจจะไม่สนใจแต่ถ้าวันไหนคุณเกิดเป็นขึ้นมาคุณจะรู้แล้วว่าแผนนี้แหละคือแผนที่ช่วยชีวิตคุณให้ก้าวผ่านวิกฤตที่คุณเจอพ้นไปได้ขอเป็นหนึ่งกำลังใจนะครับที่จะช่วยให้คุณจัดสรรงบประมาณและจ่ายเบี้ยเท่าที่คุณรับได้เพื่ออนาคตที่ดีของคุณ

2020.12.28 16:56

bee124

ความเห็นด้านบนก็ได้ตอบไปหมดแล้วนะคะ แผนนี้ค่อนข้างครอบคลุมการรักษาหลายอย่าง จขกทก็ต้องดูว่าทุกอย่างที่ความเห็นที่หนึ่งได้ตอบไปมันเพียงพอกับความต้องการของคุณแล้วรึยัง ??? ถ้ายัง... จขกทสามารถที่จะสมัครสัญญาเพิ่มเติมได้ เช่น แผนนี้อาจจะรองรับแค่ผู้ป่วยในเท่านั้น ถ้าจขกทอยากให้คุ้มครองผู้ป่วยนอกด้วย ควรสมัครทำสัญญาเพิ่มเติมไว้อีกต่างหากนะคะ

2021.01.26 3:44

สินสมุทร์

ที่มองข้ามไปเราว่าน่าจะเป็นเรื่องของเบี้ยประกันที่คุณต้องจ่ายทิ้งทุกๆปีคะ การคุ้มครองแผนที่3 เบี้ยประกันที่ต้องจ่าย ประมาณ3หมื่นกว่าบาทนะคะ ไม่ทราบได้รองเชคไหมคะ 3หมื่นที่ว่านี้อายุ 30เท่าของเราเลยนะคะ ถ้าคุณอายุมากกว่าเราก็น่าจะแพงตามไปด้วยคะ ก่อนที่จะซื้อเชคเจ้าอื่นด้วยนะคะ จะได้ไม่ต้องมาเสียใจที่หลังคะ

2021.03.29 15:12

อมรรัตน์

ในเรื่องที่คุณกังวลเกี่ยวกับการเกิดอุบัติเหตุ ประกันตัวนี้เขามีให้เราเลือกซื้ออการคุ้มครองเพิ่มเติมด้วยคะ เขาเรียกว่าผลประโยชน์ประกันอุบัติเหตุ แบบ เลือกซื้อเพิ่มเติมคะ ตัวนี้ถ้าคุณซื้อเข้าไปด้วย ก็จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่คุณกังวลคะ แต่ก็ต้องทำใจด้วยนะคะเพราะว่าค่าเบี้ยประกันที่คุณจ่ายอาจจะแพงกว่าประกันอุบัติเหตุทั่วๆไปคะ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี