Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ในกรณีที่ได้รับการรักษาพยาบาล แล้วจำเป็นต้องมีการเยี่ยมไข้จากหมอ แล้วสำหรับค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ ซึ่งอยู่ในขั้นตอนการรักษาพยาบาล สามารถที่จะเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้ไหมคะ ฉันใช้แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อเอาไว้ดูแลเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ว่าค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ที่เกิดขึ้นจะได้รับการคุ้มครองไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preecha59-294

ความคุ้มครองที่คุณถามมาน่าสนใจนะครับ เป็นรายละเอียดปลีกย่อยที่ผู้เอาประกันควรจะรู้ เมื่อต้องรับการรักษาในโรงพยาบาลจริงๆจะได้รู้สิทธิประโยชน์ที่ตัวเองสามารถรับได้จากแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ เขาจ่ายตามจริงครับ ส่วนค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษมีวงเงินในส่วนนี้ประมาณ 10,000 บาทครับ

2020.11.26 14:48

Lock

ปกติค่าแพทย์เยี่ยมไข้จะขึ้นอยู่กับว่าแพทย์คนนั้นได้เยี่ยมไข้คนคนไข้อะไรบ้างและจะคิดเงินออกมาตามจริงนะครับเลยปกติไม่มีใครบอกเลยว่าจะสามารถเบิกได้เท่าไหร่ต่อครั้งแต่ถ้าคุณสนใจที่หารายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับลองค้นหาในเว็บนี้ต่อต่อไปแล้วคุณจะรู้ว่ามีประกันอีกหลายตัวที่ให้ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ที่เหมาะสมกับคุณด้วยลองพิจารณาไว้สักตัวเพื่อเป็นทางเลือกนะครับ ส่วนเรื่องค่าแพทย์ที่เป็น มี ประสบการณ์อาจจะต้องปรึกษากับตัวแทนของคนขายประกันไหมเพื่อขอคำปรึกษาเพิ่มเติม

2020.12.28 16:56

Sumalee

เออ...เราอ่านตรงเงื่อนไขนี้ก็รู้สึกงงๆ อยากรู้ว่า "ค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษ" เนี่ยคืออะไรหรอคะ?? หมายถึงค่าปรึกษาหมอไหม?? อ้าวแล้วไปหาหมอปรึกษาหมอต้องเสียเงินเพิ่มด้วยหรอเนี่ย งงจัง... แล้วปรึกษาทีนี่เป็นหมื่นๆเลยหรอ โอ้โห.... หมอก็รวยเอารวยเอา คนไข้ก็จนแย่อ่ะดิแบบนี้ ถ้าใครรู้ว่าหมายความว่ายังงัยช่วยอธิบายทีนะคะ

2021.01.26 3:50

คำพันธ์

ประกันสุขภาพตัวนี้ ราคาใช้ได้เลยนะครับ นี่ถ้าไม่มีเรื่องการจ่ายค่าแพทย์เยี่ยมไข้ด้วยนี่ ประกันตัวนี้จบกันเลยนะครับ รักษานอนอยู่ในโรงพยาบาลดูดูแลตัวเองเลยนะครับ ประกันแบบนี้เขามีให้อยู่แล้วครับ ถ้าเป็นแบบที่จ่ายค่าห้องพักให้เขาต้องติดค่าแพทย์เยี่ยมไข้ให้ครับ ส่วนใหญ่แล้วโรงพยาบลก็จะได้เงินส่วนนี้เยอะสุดแหละครับ

2021.03.29 15:12

ดิษฐ์ขจร

ราคาใช้ได้ คือ ค่าเบี้ยประกันใช่ไหมครับ จริงครับค่าเบี้ยค่อนข้างแพงนะครับ แต่ถ้าเทียบการคุ้มครองกับเจ้าอื่นๆ อย่างของ ไทยประกันชีวิต หรือว่า เอไอเอ ผมว่าค่าเบี้ยประกันที่เป็นแบบเหมาจ่ายค่ารักษา ก็จะอยู่ที่ประมาณ 2หมื่น-3หมื่นบาทนะครับ ถ้าคิดว่าแพง อาจต้องเลือกการคุ้มครองที่เป็นแผนต้นๆดูไหมครับ ผมว่าก็ไม่น่าเกียจอะไรนะครับ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี