Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

พอได้อ่านข้อมูลเกี่ยวกับเงื่อนไขในการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีบอกไว้ว่าสามารถที่จะได้รับบริการการช่วยเหลือฉุกเฉิน เฉลยอยากรู้ว่าบริการนี้มีการช่วยเหลือในเรื่องของอะไรบ้าง เพราะว่าถ้าเป็นเรื่องฉุกเฉินหรือจำเป็นต้องได้รับการรักษาแบบเร่งด่วน ทางโรงพยาบาลมีวิธีการจัดการเกี่ยวกับการให้ความช่วยเหลือจากฉุกเฉินอะไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preecha59-294

บริการช่วยเหลือฉุกเฉินสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ก็คือ การบริการเคลื่อนย้ายผู้ป่วยฉุกเฉิน บริการเคลื่อนย้ายผู้ป่วยจากโรงพยาบาลเพื่อกลับไปพักฟื้นยังภูมิลำเนา และบริการเคลื่อนย้ายศพครับ วงเงินสูงพอสมควร ในรายการนี้ทุกแผนจะได้วงเงินเท่ากัน เหมือนกันหมดเลย แต่คงไม่มีใครอยากจะเป็นแบบนั้นหรอกครับ

2020.11.26 14:51

Lock

น่าจะมีนะครับบริการเรียกรถพยาบาลฉุกเฉินหรือเคลื่อนย้ายผู้ป่วยในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัดถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่คิดถึงเรื่องนี้ว่ายังมีประกันสักตัวที่จะ ทดแทนที่จะเบาภาระของคุณในเรื่องประกันตัวนี้ผมสนับสนุนให้คุณทำไว้นะครับเพราะเขามีการเคลื่อนย้ายผู้ป่วยถึงที่โรงพยาบาล ถ้าตามจำนวนจริงนะครับคุณสามารถติดต่อขอรับเงินได้ มาจากโรงพยาบาลที่ร่วมรายการทันทีนะครับหรือถ้าโรงพยาบาลไหนไม่มี คุณสามารถสำรองจ่ายหลังจากออกจากโรงพยาบาลแล้วและเบิกกับตัวแทนขายประกันได้ทีหลังคุณจะรู้เลยครับว่าประกันดีๆสามารถช่วยชีวิตคุณไว้ในวันที่เลวร้ายได้ครับ

2020.12.28 16:56

Kanin

ก็ต้องมีอยู่แล้วล่ะ ค่าเบี้ยสูงซะขนาดนั้น ประกันตัวนี้ไม่ใช่จะถูกๆนะครับแผนนี้ เค้าก็ต้องออกแบบมาเพื่อให้ตรงความต้องการของลูกค้าอยู่แล้วครับ อีกอย่างเค้าคุ้มครองทั่วโลก ดังนั้นถ้ามีอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นต่างประเทศก็ต้องมีค่ารถรับส่งอยู่แล้วครับ ยกเว้นประเทศอเมริกาครับจะไม่ได้รับความคุ้มครองใดๆ อันนี้อยู่ในเงื่อนไขอยู่แล้ว

2021.01.26 3:55

คำพันธ์

ใครใช้ประกันวุขภาพตัวนี้บ้างครับ ผมเห็นหลายเม้นมากเลยครับที่ถามเกี่ยวกับแผนการคุ้มครองของประกันตัวนี้ครับ จนผมอ่านแล้วก็อยากสนใจทำด้วยเลยครับ ผมขอถาม เพื่อความเข้าใจนะครับ ใน ประกันตัวนี้ เขามีให้เราเลือกการคุ้มครองพิเศษเพิ่มเติมด้วย อยากทราบว่าตัวนี้มันหมายความว่ายังไงเหรอครับ แล้วเขาคุ้มครองกรณีแบบไหนบ้างครับ

2021.03.29 15:12

ดิษฐ์ขจร

ในเรื่องการคุ้มครองพิเศษ เหรอครับ ตัวนี้ไม่ได้เป็นตัวที่เขาบังคับให้เราซื้อนะครับ มีสอง ตัวเลือกที่เราสามารถซื้อเพิ่มเติมได้ครับ ตัวแรก กรณีเป็นผู่ป่วยนอกครับ แล้วอีกตัวก้เกี่ยวกับอุบัติเหตุครับ แล้วใน สองตัวเลือกเพิ่มเติมนี้เขาก็ยังมีให้เราเบือกด้วนนะว่า ต้องการคุ้มครองในระดับไหนครับ มีตั้งแต่ มาตรฐานไปจนถึง สูงสุดครับ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี