Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ฉันเห็นว่าปกติแล้วกรมธรรม์ประกันภัยจะไม่ค่อย เบิกค่าตรวจสุขภาพประจําปีหรือให้การคุ้มครองในส่วนนี้ได้เท่าไหร่ เป็นอย่างนั้นด้วยกับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ เพราะฉันเองก็จ่ายเบี้ยประกันเป็นประจำอยู่แล้ว อยากที่จะได้รับการตรวจสุขภาพประจำปีด้วย สามารถที่จะฝึกใจในส่วนนี้ได้ไหมคะเพื่อดูแลคือตรวจสุขภาพของตัวเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preecha59-294

จริงครับ กรมธรรม์ประกันภัยสุขภาพไม่ค่อยมีให้เบิกค่าตรวจสุขภาพประจําปีหรือให้ความคุ้มครองในส่วนนี้เท่าไหร่ แต่แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองนี้ แต่วงเงินไม่มากนะครับประมาณ 1,000 บาท ผู้เอาประกันภัยต้องสำรองจ่ายล่วงหน้าก่อนด้วยแล้วค่อยไปเบิกทีหลัง เอาเถอะครับดีกว่าเบิกไม่ได้เลย ส่วนต่างก็จ่ายเองละกัน

2020.11.26 14:55

Loki

ความคุ้มครองประจำปีคือเหมือนกับการตรวจสุขภาพประจำปีใช่ไหมคะ อันนี้ก็ไม่มั่นใจว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองหรือเปล่า ก็ถ้าเป็นประกันสุขภาพมันขึ้นอยู่กับความคุ้มครองแล้วก็เงื่อนไขประกันของเราที่ทำแต่ว่าถึงจะให้ความคุ้มครองเราว่าไม่น่าจะคุ้มครองทุกโรคนะคะเพราะว่าจะไปตรวจสุขภาพทั้งทีเราก็ต้องเลือกใช่ไหมคะว่าเราจะตรวจโรคไหนบ้างจะเลือกทุกโรคมันก็คงเป็นไปไม่ได้

2020.12.28 16:57

Na_dear

ถ้ารู้สึกว่ามันน้อยเกินไปแนะนำให้ไปตรวจสุขภาพที่โรงพยาบาลรัฐบาลก็ได้นะคะ เพราะราคาค่าตรวจไม่ได้เเพงจนเกินไปเหมือนกันโรงพยาบาลเอกชน น่าจะคอร์สนึงอยู่ที่ประมาณสองสามพันบาทเท่านั้นค่ะ (ตรวจทั้งร่างนะคะ ราคาเเบบนี้ถือok อยู่นาา) แต่ถ้าโรงพยาบาลเอกชนน่าจะเริ่มต้นที่เจ็ดพันบาทอัพ ถ้าใช้ประกันแผนนี้คงไม่น่าพอค่ะ

2021.01.26 5:8

คำพันธ์

คุ้มครองดูแลเรื่องการตรวจสุขภาพ แค่ 1พันบาทเองเหรอครับ ตอนนี้ ค่าตรวจสุขภาพ ราคาเท่าไรแล้วครับ มากกว่า1พันบาทแน่นอนครับ แบบนี้แสดงว่าถ้าเราตรวจสุขแล้วใช้การคุ้มครองของประกันสุขภาพตัวนี้ แสดงว่าเราต้องเป็นคนจ่ายส่วนต่างที่เหลือเองใช่ไหมครับ อืม แบบนี้มันจะคุ้มหรือเปล่าครับ เพราะว่าค่าใช้จ่ายส่วนนี้แพงนะครับ

2021.03.29 15:12

ดิษฐ์ขจร

มีวงเงินให้เราตรวจสุขภาพที่1พันบาท อันนี้ เราต้องจ่ายเพิ่มเติมด้วยใช่ไหมครับ เพราะเดียวนี้ตรวจสุขภาพ ในราคา1พันบาทไม่น่าจะหาได้แล้วนะครับ ขนาดเจาะเลือดอย่างเดียว บองโรงพยาบาลยังกินไปหลายพันบาทเลยนะครับ ชักสงสัยแล้วนะครับ ว่า 1พันบาท นี้ ตรวจอะไรได้บ้าง หรือเขาทำมาให้เราไม่ต้องจ่ายเงินคนเดียวแบบนั้นไหม

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี