Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

เมื่อฉันจำเป็นต้องได้รับการตรวจสุขภาพประจำปี ฉันสามารถที่จะได้รับประโยชน์จากกรมธรรม์ประกันภัยแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย เกี่ยวกับเงินชดเชยในการช่วยค่าตรวจสุขภาพประจำปีด้วย ดีมากเลยค่ะสำหรับกรมธรรม์นี้ แต่จำเป็นที่เราจะต้องสำรองจ่ายในเงินในส่วนนี้ไหม เพราะไม่อยากที่จะต้องทำเรื่องที่จะขอเงินคืนในภายหลัง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพุก ปุ๊ก ปุ๊ก😛

ถึงเจ้าของกระทู้จะไม่อยากทำเรื่องขอเงินชดเชบยคืนในภายหลังก็ต้องทำค่ะ ไม่งั้นคุณจะไม่ได้เงินคืนนะ เพราะแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองค่าตรวจสุขภาพประจำปีปีละ 1ครั้งเป็นเงิน 1,000 บาท มีเงื่อนไข คือ ผู้เอาประกันภัยต้องสำรองจ่ายเงินเองไปก่อนแล้วค่อยมาเบิกคืนทีหลังค่ะ เสียเวลาหน่อยแต่คุณได้เงินคืนนะ

2020.11.26 15:2

Loki

แต่เอาตรงๆ 1,000 บาทนี้จะตรวจสุขภาพได้กี่ลูกเราก็ไม่มั่นใจนะคะ เพราะว่าถ้าตรวจโรคทั่วไป 1,000 กว่านี้น่าจะพอแล้วต่อการตรวจ 1 ครั้งแต่ถ้าปีไหนเราต้องการตรวจโรคร้ายแรงหรือโรคที่ต้องใช้การตรวจอย่างละเอียดเราว่าความคุ้มครอง 1,000 บาทที่ได้จากแผนประกันภัยสามีอาจจะไม่พอนะ ถ้ารู้สึกว่าการทำเอกสารมันยุ่งยาก งั้นก็ไม่ต้องใช้สิทธิ์ตรงนี้ก็ได้นะคะถ้าคุณหนูรู้สึกว่าปีละ 1,000 บาทไม่ได้หนักกระเป๋าตังค์อะไร

2020.12.28 16:57

a**ae

แผนนี้ดูแปลกๆ แผนหนึ่งถึงแผนสามให้ซะน้อยมากเลย อยู่ๆแผนสี่โดดขึ้นมาให้ 5,000 บาท เหมือนกับว่าถ้าใครอยากได้การตรวจสุขภาพเยอะๆให้โดดไปสมัครแผนสี่ดีกว่าอะไรทำนองนั้น .... ตอนแรกคิดจะสมัครแต่พอคิดไปคิดมาคงจ่ายเบี้ยไม่ไหว เพราะเห็นค่าเบี้ยในสัญญาเพิ่มเติมต้องจ่ายตั้งหลายหมื่นต่อไป แล้วสัญญาหลักล่ะ...น่าจะแพงมากแน่ๆ

2021.01.26 5:15

ธวัลรัตน์

เขาคุ้มครองเรื่องตรวจสุขภาพ ให้ 1พันบาทนะครับ ถ้าเราไปตามโรงพยาบาลค่าตรวจ 1พันบาทนี้แทบไม่มีเลลยนะครับ แบบนี้แสดงว่าเราต้องจ่ายไปก่อนครับ หลังจากนั้นเราจะได้ต้องเคลมประกันเพื่อเอาเงิน1พันบาทที่เขาคุ้มครองครับ แต่ถ้าใครไม่อยากควักเพิ่ม รองดูโปรของโรงพยาบาลกรุงเทพ ดูไหมครับ มีบางช่วง จ่ายค่าตรวจสุขภาพพื้นฐาน ประมาณ 9ร้อยบาทครับ

2021.03.29 15:12

ลดารัตน์

ประกันแผนนี้เขาจ่าย ค่าตรวจให้เรา1พันบาท แสดงว่าเราต้องจ่ายส่วนที่เกินมาคะ แบบนี้เราต้องจ่ายเงินทั้งหมดไปก่อนคะแล้วค่อยทำเรื่องเคลมค่าตรวจสุขภาพไปคะ ถึงผม้ว่าเขาไม่ได้จ่ายให้เราทั้งหมด ก็มองในแง่ดีเอาไว้คะ บางช่วงการตรวจสุขภาพมีส่วนลดเยอะมากๆ อาจไม่ต้องจ่ายเองก็ได้คะ หรือว่าจ่ายเต็มก็มีเงินคืนมาให้ตั้งพันบาท

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี