Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับ แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ดีใจมากเลยครับที่กรมธรรม์ประกันภัยของผมสามารถ เบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้ ปกติแล้วผมไม่ค่อยเห็นประกันภัยให้บริการหรือคุ้มครองในค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ ผมใช้แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในส่วนนี้หรือการตรวจสุขภาพประจำปีได้มากน้อยเท่าไหร่ครับ เพื่อที่จะเอาไปสมทบกับโปรแกรมการตรวจสุขภาพที่อยากได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพุก ปุ๊ก ปุ๊ก😛

เราก็ไม่ค่อยเห็นประกันภัยที่ให้บริการหรือคุ้มครองค่าใช้จ่ายในการตรวจสุขภาพประจำปี ดีที่คุณใช้ประกันแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย เนื่องจากสามารถเบิกค่าใช้จ่ายการตรวจสุขภาพประจำปีได้ค่ะ แต่คุณต้องสำรองจ่ายเงินเองไปก่อนนะ คุณได้เอาเงินตัวเองสมทบค่าตรวจสุขภาพนี้แน่เพราะว่าวงเงินที่ได้แค่ 1,000 บาทเท่านั้นค่ะ

2020.11.26 15:5

Loki

ปีละครั้ง ที่เราสามารถเบิกได้แค่ปีละครั้งเท่านั้นค่ะค่าใช้จ่ายก็อย่างที่ความเห็นแรกบอกคือได้ไม่เกิน 1,000 บาทถ้าปีนี้เราต้องการตรวจโรคร้ายแรงหรือว่าโรคที่ต้องใช้ค่าใช้จ่ายในการตรวจสูงเราก็จะต้องจ่ายเงินเพิ่มค่ะ แต่ที่เห็นหลายคนบ่นอย่างหนึ่งก็คือมันยุ่งยากคือเราต้องสำรองจ่ายก่อนถ้าคิดว่าไม่มีปัญหากับการเดินเรื่องเอกสารเราก็อยากจะแนะนำนะคะเพราะประกันอันนี้ก็ดีจริง

2020.12.28 16:57

amrat8586

1,000 นึงจะไปพออะไรกัน...จ่ายเบี้ยตั้งแพงทำไมให้เเค่เท่านี้เองล่ะ ??? แบบนี้ไม่น่าสนใจเลย แล้วแบบนี้มีข้อสงสัยนิดนึงว่าถ้าเราใช้ 1,000 ร่วมกับประกันสังคมได้ไหมคะ?? หรือว่าประกันสังคมไม่สามารถตรวจร่างกายได้ต้องจ่ายเอง??? แล้วถ้าเราไม่ได้ใช้เงิน 1,000บาท นี้จะได้คืนทุกปีไหม ??? ใครรู้บ้างคะช่วยตอบหน่อยค่ะ

2021.01.26 5:37

ธวัลรัตน์

1พันบาท พอนะครับ แต่ว่าต้องรอ ช่วงที่โรงพยาบาลเขาจัดโปรฯเรื่องของ การตรวจสุขภาพนะครับ อย่างของผม ก็ไปตรวจมานะครับ เป็นของโรงพยาบาลกรุงเทพครับ จ่ายเงินไป 990 บาทครับ ตรวจ หลายโรคเลยนะครับ อย่างเช่น โรคไต โรคปอด แล้วก็พวกไขมันครับ ผมว่าก็โอเคนะครับ กับโปรเกรมตรวจนี้นะครับ ถ้าสนใจก็ต้องคอยถามที่โรงพยาบาลดูนะครับ

2021.03.29 15:12

ลดารัตน์

บางครั้งเราก็ไม่ต้องจ่ายเพิ่มด้วยนะคะ 1พันบาท ในการตรวจสุขภาพ อาจจะมีคะ อย่างของเราก็ได้มาคะ เป็นโปรฯของโรงพยาบาลกรุงเทพคะ เราเบิกการคุ้มครองจากประกันได้คะแล้วก็ไม่ต้องจ่ายส่วนเกินด้วยคะ เพราะว่าเราได้โปรเกรมตรวจสุขภาพมาที่ราคา 950บาท คะ ดูไม่ผิดหลอกคะ ราคาเท่านั้นจริงๆคะ เราซื้อมา 4คนได้คะ ตรวจกันทั้งบ้านเลย

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อทำการตรวจสุขภาพประจำปีเราจำเป็นต้องออกค่าใช้จ่ายก่อน แล้วค่อยเบิกที่หลังกับไหมค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนแพลทินั่ม แผน 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

มีบริการที่ช่วยให้เราได้รับความช่วยเหลือฉุกเฉินอะไรบ้าง สำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองค่าแพทย์เยี่ยมไข้และค่าปรึกษาแพทย์ผู้เชี่ยวชาญพิเศษไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับสุขภาพและอุบัติเหตุ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

แผนแพลทินั่ม แผน 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันในเรื่องการคุ้มครองอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี