Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

เพื่อนที่ทำงานไกลๆก็พูดถึงแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ก็ดูเหมือนว่าจะให้คุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลทั้งในอุบัติเหตุและเมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้น ก่อนที่จะสมัครใช้บริการผมก็เลยอยากจะทราบว่า มีสิทธิประโยชน์หรือให้การคุ้มครองอะไรบ้าง เพื่อจะสามารถดูได้ว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกันที่เราจำเป็นต้องจ่ายให้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ติ๊ดติ๊ด😏🍟

สิทธิประโยชน์ที่ผู้เอาประกันภัยจะได้รับจากแผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีหลายอย่างค่ะ เกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลการณีที่เป็นผู้ป่วยนอกและผู้ป่วยใน ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าผ่าตัด อะไรๆอย่างอื่นอีกสารพัดค่ากันเลยทีเดียว จะแผนไหนก็ได้รับความคุ้มครองเหมือนกัน ต่างกันที่วงเงิน ถ้าคุณเลือกแผน 4 ก็โอเคนะวงเงินพอสมควรค่ะ

2020.11.26 15:16

Nang

คืออยากจะบอกว่าแผน 1 แผ่น 2 แผ่น 3 แผ่น 4 ของ S5 ประกันภัยความคุ้มครองคล้ายๆกันค่ะถ้าจะบอกว่าต่างตรงไหนก็คงจะเป็นเรื่องของความคุ้มครองกับวงเงินที่เราได้ถ้ายิ่งความคุ้มครองสูง ค่าเบี้ยประกันที่จ่ายต่อปีก็จะแพงขึ้นไปด้วยถ้ากูรู้สึกโอเคกับค่าเบี้ยประกันแล้วก็ความคุ้มครองเราว่าก็ดีนะทำไปเลยค่ะ อย่าลืมดูค่าเบี้ยประกันด้วยล่ะเพราะว่าแพงจริงๆนะเท่าที่ได้ยินมา ต้องระวังโดยเฉพาะเศรษฐกิจแบบนี้

2020.12.28 16:58

j**o

แผนสี่ค่อนข้างคุ้มครองเยอะมากเลยครับ พวกสิทธิประโยชน์ต่างๆเหมือนที่ความเห็นที่หนึ่งบอกเลยครับ ส่วนใหญ่ก็จะคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล อีกส่วนนึงก็จะคุ้มครองเรื่องของอุบัติเหตุ (เสียชีวิต พิการ )ก็จะมีวงเงินคุ้มครองตรงนี้ แต่ถ้ารู้สึกว่าวงเงินน้อยเกินไปเราสามารถสมัครสัญญาเพิ่มเติมได้ครับ ยังงัยลองศึกษาดูนะครับ

2021.01.26 5:53

วรางค์ศิริ

แผนการคุ้มครองของแผทนที่4 ก็จะเหมือนกับ สามแผนของเขาแหละครับ เพียงแต่ว่าวงเงินคุ้มครองรวมของประกันแผนที่4เขาจะมีวงเงินที่มากกว่าเท่านั้นเองคะ แล้วเรื่องค่าเบี้ยประกันของแผนที่4นี้ บอกได้เลยคะว่าค่าเบี้ยประกันจะโหดมากเลยคะ นี้ถ้าเราซื้อแผนคุ้มครองเสริมเข้าไปด้วยบอกได้เลยคะว่า ครึ่งแสนแน่นอนคะ เป็นประกันที่แพงมากๆ

2021.03.30 14:59

เขมะสุข

ถ้าเป็นแค่เฉพาะแผนการคุ้มครองที่4เอง อาจจะคุัมครองแค่กรณีเป็นผู้ป่วยในเท่านั้นครับ ถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองที่ดีขึ้นมา ก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มตัวอีกสองตัวครับ คือ สัญญาเพิ่มเติมผู้ป่วยนอก แล้วก็สัญญ่เพิ่มเติมอุบัติเหตุครับ ซึ่ง2ตัวนี้เราสามารถเลือกซื้อได้เลยครับ แล้วรับรองเลยครับว่าคุณจะได้รับการคุ้มครองที่ดีมากๆ

2021.04.27 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดสำหรับอายุของผู้ที่จะทำประกันภัยไหมครับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แบบแผนการคุ้มครอง แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแผนการคุ้มครองแผน 5ค่ะ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย ไม่สามารถที่จะควบคุมในโลกร้ายแรงอะไรได้บ้างคะสำหรับแผนประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับในแบบแผนประกันภัยนี้

ประกันโรคร้ายแรง

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถคุ้มครองในเรื่องของโรคระบาดไวรัสโคโรน่าที่มีอยู่ในตอนนี้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 4 เอ็ทน่าประกันภัย มีการกำหนดเกี่ยวกับช่วงอายุที่ได้รับการคุ้มครองไหมคะว่าให้การคุ้มครองถึงอายุเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี